Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนท่านที่เก่งเรื่อง PSU+การ์ดจอ ซักครู่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนท่านที่เก่งเรื่อง PSU+การ์ดจอ ซักครู่ครับ

คือว่า HIS HD5830 ตัวนี้กินไฟเยอะไหมครับ? ผมใช้ PSU Scythe Stronger 500w 80+ อยู่ครับ

สเปคเดิมๆดังนี้ ไม่ OC. น่ะ

Athlon II x3 435
    RAM DDR2 2ตัว
    HDD Regura SATA 1
    HDD IDE 1 ไม่รู้ว่าสีอะไร
    Manli GTS250

ถ้าเปลี่ยนเป็น HIS 5830 โดยใช้ PSU ตัวเดิมจะไหวไหมครับ ขอรบกวนขอความช่วยเหลือด้วยครับ ขอบคุณมากๆ

ผมคิดว่าไหวนะ รอท่านอื่นอีกทีดีกว่า

Comment

กินไฟไม่เยอะครับ 150-170w ได้ครับถ้าเทียบกับตัว GTS250 คิดว่าไหวแน่นอนครับ

Comment

ไหวครับ

Comment

ทำไมเอา 5830 ล่ะ มองตัวอื่นดีกว่ามั้ย

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ พอดี HD5830 ตัวนี้ว่าจะยืมเค้ามาลองน่ะครับ ^^

Comment

Full load อาจดับครับ ต้องดูที่ mb cpu และอุปกรณ์ต่อพ่วงอีกที 80+สีทองหรือน้ำเงินครับ มันมีสองอย่างนะ

Comment

ดูจากชาร์ตแล้วก็คิดว่าไปไหว เพราะกินน้อยกว่า 250 ซะอีก

แต่ทำไมความรู้สึกบอกเหมือนจะไม่ไหว หรือเพราะเป็น 58xx

Comment

ไหวแน่นอนครับ 500w เต็มเนี่ย เพราะท่านใช้ X3 435 ไม่คล็อกด้วย แต่ถ้าคล็อกทั้ง CPU ทั้งVGA แถมถ้าเปิดหัวได้ด้วย อาจจะ 400 ปลายๆ แต่ยังไงก็ไม่น่าเกิน 500 W อยู่ดี

Comment

PSU รุ่นนี้เลยครับท่าน หยิบรูปมาจากร้าน TKcom น่ะครับ

อ๋อลืมไป Manli GTS250 มันรุ่นลด core+mem 675/1000/1620 <<< core/mem/Shaders ตามนี้ครับ
                    Last edited by Marionet; 24 Dec 2010, 01:48:46.

Comment

ไหวครับ ยังไปได้อยู่ แต่ถ้าซื้อไหม่แนะนำให้ซื้อ 700 ไปเรย สบายใจ

Comment

Originally posted by KAYAZUDA View Post
                        ไหวครับ ยังไปได้อยู่ แต่ถ้าซื้อไหม่แนะนำให้ซื้อ 700 ไปเรย สบายใจ
                        รับทราบครับท่าน ยังไงก็ขอบคุณในทุกๆความเห็นมากๆทุกๆท่านเลยครับ

Comment

Working...
                        X