Announcement

Collapse
No announcement yet.

GTX 460 กะ GTX 465

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GTX 460 กะ GTX 465

แนะนำด้วยครับว่า
    GTX 460 กะ GTX 465
    ตัวไหนแรกกว่าดีกว่าครับ...แล้วต่ากกันมากมัยครับ

ปริ่มๆกันครับ

- กรณีมือ1ทั่วไปจะซื้อ GTX460 รุ่น 1GB ครับ

- ส่วน GTX465 จะซื้อกันมาโมทำ GTX470 ครับ... แต่ต้องตรวจสอบPCBกันให้ดีๆก่อนซื้อนะครับ ไม่ไช่GTX465ทุกตังจะโมได้หมด

* ส่วนกระแสตอนนี้ จะรอดู GTX560 ครับ... แต่ราคาคงแพงกว่า GTX460 แน่นอน... ถ้าจะรออิธิพลของ GTX560มกราคม ก็อาจเป็นได้ว่า GTX460 หรือ 470 อาจมีลดราคาอีกรอบก็ได้ (รอถึงมกราไหวไม๊ล่ะ)
    Last edited by Dokmai; 24 Dec 2010, 16:07:38.

Comment

ในเรื่องของการโมนั้นเค้าทำอย่างรัยกันครับ
      แล้วเราควรเลื่อก PCB กันอย่างรัยครับแนะนำได้เป็นความรู้หน่อยครับ

Comment

Originally posted by top.tc View Post
        ในเรื่องของการโมนั้นเค้าทำอย่างรัยกันครับ
        แล้วเราควรเลื่อก PCB กันอย่างรัยครับแนะนำได้เป็นความรู้หน่อยครับ
        โปรดขุดเถอะ

Comment

ใช้ GTX 460 ไปจะดีกว่าครับ ไม่ต้องมากังวลเรื่อนอุณหภูมิด้วย

Comment

จริงครับ GTX460 เรียบง่าย ซื่อๆ ชัวร์ๆครับ

แต่ถ้าอยากรู้วิธีโม GTX465 (เอาว่าเป็นความรู้)
            ดูของก่อนนะครับ เว็บเพื่อนบ้าน อ่านง่ายดี http://www.unlimitpc.com/news_919

ในบอร์ดนี้ก็มีครับ แต่ผมขุดไม่เจอ... ท่านใดเก่งขุด ช่วยขุดหน่อยก็ดีครับ

Comment

ขอบคุณนะครับที่ให้ความรู้เล็กๆน้อยๆแต่ก็ยังยากรู้อยู่ดีเดียวจะขุดดูละกันครับ

Comment

ไม่เป็นไร ^^

Comment

เห็น new user จับ กบ465 พัดลมคู่ แปลงเป็น 470 แล้วจุกเลย ปรกติแล้ว ram 1024 แปลงร้างแล้ว ram เพิ่มด้วยเหรอ อันนี้จุกอีกรอบ U_U

Comment

% จะได้ได้แค่ 50 50 เองนิครับดวงดีก็ได้ไป

Comment

GTX460 คุ้มกว่าในหลายๆด้าน แต่ส่วนตัวชอบ GTX465 เพราะการ์ดยาวกว่า

Comment

465กับ460ต้อง1Gแรงพอๆกันครับ ส่วนความสวยยกให้465 ความเย็น460 กินไฟ465 แล้วแต่ความชอบและเงินในกระเป๋าของท่านครับ ส่วนเรื่องโม465เค้าดูหลังการ์ดครับว่ามีชิปหลังการ์ดครบ10ชิปหรือไม่ครับ ปกติ465จะมี8ชิป แล้วทำการแฟลชไบออสให้เป็น470ครับ

Comment

เล่นเกมส์พอๆกัน ปั่นคะแนน 460 1g ดีกว่าหน่อย 465 ร้อนกว่าพอควร

แค่ถ้าปิดตาเลือกก็ไม่ยาก เสียงพัดลมอันไหนดังกว่าก็...นั่นอ่ะ 465

Comment

ขอบคุณครับทุกท่านได้ความรู้เยอะเลย...
                            Last edited by top.tc; 24 Dec 2010, 23:11:02.

Comment

Working...
                            X