Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามท่านเทพหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามท่านเทพหน่อยครับ

อิอิ สวัสดีครับ นานๆ จะตั้งกระทู้ซักที พอดีมีเครื่องมาถามอะครับ

1.Microlab X3 5.1 ยังมีขายอยู่ไหมครับ ถ้ามี ราคาเท่าใหร่ แล้วเสียงเป็นไงบ้างครับ

2.ถ้าเทียบ X3 กับ A200 อันไหนเหมาะกับแนวผมมากกว่ากันครับ (ฟังดังๆ เบสหนักๆ ฟังเพลง60 เกม20 ดูหนัง20)

3.Soundcard Cerative X-Fi USB ต่ออนาลอกเล่นเกม เสียงออก 5.1 ไหมครับ

4.หูฟัง Shure SE115 ใครเคยฟังบ้างครับ แล้วมันดีไหม (พอดีไปฟังของครูแล้วชอบ)

ขอบคุณมากครับ

อยากรู้ด้วยหาพอดี

Comment

Originally posted by mookDANG2008 View Post
      3.Soundcard Cerative X-Fi USB ต่ออนาลอกเล่นเกม เสียงออก 5.1 ไหมครับ
      analog ไม่เคยใช้เล่นเกมครับ แต่ดูหนังออก 5.1 ครับ

Comment

Originally posted by mookDANG2008 View Post
        4.หูฟัง Shure SE115 ใครเคยฟังบ้างครับ แล้วมันดีไหม (พอดีไปฟังของครูแล้วชอบ)
        ...

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
          ...

Comment

ก็แสดงว่าดีสิ

Comment

ฟังแล้วชอบ แต่มันไม่ดี
              ของดี แต่ฟังแล้วไม่ชอบ
              .... อันไหนดีน้อ !!?? อิอิ

Comment

ฟังเพลงเยอะทำไมเล่น 5.1

Comment

x-fi go หรือ x-fi surround ครับ
                  go ได้แค่ 2.0
                  surruondได้ 5.1

Comment

Originally posted by ManiacMaew View Post
                    x-fi go หรือ x-fi surround ครับ
                    go ได้แค่ 2.0
                    surruondได้ 5.1
                    x-fi surround usb ครับ

Comment

Originally posted by TroRuwA View Post
                      ฟังเพลงเยอะทำไมเล่น 5.1
                      ซื้อให้มันจบเลยทีเดียวอะครับ หรือว่าเล่น 2.1 แล้วค่อยเพิ่มดีกว่าครับ

Comment

ซื้อให้มันจบเลยทีเดียวอะครับ หรือว่าเล่น 2.1 แล้วค่อยเพิ่มดีกว่าครับ
                        อย่าคิดว่า 5.1 ดีกว่า 2.1 มันคนละจุดประสงค์
                        ลองอ่านขำๆดูครับ
                        http://www.overclockzone.com/forums/...ead.php/831279

Comment

5.1 ดูหนังดีก็จริง แต่ฟังเพลงก็ต้องทำใจ เพราะมันไม่ได้ออกแบบมาให้ฟังเพลง

Comment

เอา 5.1 มาฟังเพลง ต่อให้ออกเป็น stereo ก็ไม่ดีเท่า 2.1 แท้ๆนะ
                            เท่าที่เคยฟังมามืดมนต์มาก แต่ถ้าฟังเพลงแบบ 5.1 ก็ว่าไปอีกแบบนึง

Comment

5.1 ถ้าจะเอาไว้ฟังเพลงพวก Live ,Concert ระบบต้องดีจริงๆ
                              ไม่งั้นเล่น 2.1 เถอะครับ ได้อะไรมากกว่ากันเยอะ

จากแนวของน้องพี่แนะนำ Orbit Phonon 701 อยู่ในงบ เบสสมใจแน่นอน

Comment

Working...
                              X