ผมใช้ win7 64bit 7600
เวลาลงโปรแกรมทั้งหลายไปก็ใช้งานได้ปกติแหละครับ
แต่ถ้าหลายๆโปรแกรมมันก็จะมีให้ตั้งค่าหรือ regist อะไรก่อนใช้งาน หรือพวก music player ทั้งหลาย จะตั้ง album ก็ไม่ได้เพราะมันเป็น read only อยู่ ก็ต้องคอยเปิดสิทธิ์ให้ให้ full access ก่อนถึงจะเอา read only ออกได้ ถ้าไม่แก้ เวลาเปิดโปรแกรมมามันก็จะไม่จำค่าเริ่มต้นพวกนี้เอาไว้เลย
จะแก้ยังไงครับเพราะปกติแล้วใน XP มันก็ไม่ได้เป็นอย่างนี้นะ นี่มันอย่างกับ run บน DVD เลย

user ผมก็ระดับ admin แล้วก็มีอยู่แค่ user เดียว ดังนั้นมันก็ต้องสิทธิ์เต็มที่อยู่แล้วซิ

ใครรู้วิธีช่วยทีครับ ขอบคุณครับ