Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตอนนี้การ์ดจออะไรแรงสุด ในการเล่นเกมส์ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตอนนี้การ์ดจออะไรแรงสุด ในการเล่นเกมส์ครับ

อยากทราบว่าการ์ดจอตัวไหนที่คอเกมส์คิดว่าแรง ทำ frame rate ได้มากสุด เล่นเกมส์ทุกเกมส์ในโลกนี้ได้อย่างชนิดที่ว่าลื่นจนนักสเกตน้ำแข็งยังเรียกพี่ และถ้าทราบราคาและ spec เครื่องที่พร้อมจะสนับสนุนเจ้าการ์ดจอตัวนี้ด้วย ก็จะเป็นการดีครับ อ่อ อยากทราบอีกอย่างครับ ว่าตอนนี้ท่านใช้การ์ดจอตัวไหนอยู่ ผลเป็นยังไงอะไรประมาณนี้

เอางี้ดีกว่ามีงบเท่าไหร่

ถ้าแรงสุดก็ 580*4 แต่รู้ราคา 580 *4 เกรงว่าจะหน้ามืดเอาครับ

ส่วนกำลังดีผมว่า 570 คุ้มนะชั่วโมงนี้ 11xxx

Comment

แรงสุดตอนนี้ก็ยังเป็น 5970

Comment

โห๊ย..อย่าถามอย่างนี้ซิ เพราะมันจะตอบอย่างไงก็ เป็นคำถามปลายเปิดเกินไป

Comment

แรงสุดตอนนี้ก็ยังเป็น 5970 แต่น่าเล่นสุดตอนนี้ สำหรับผม 570

Comment

GTX 580 ครับ...

ราคา 16500 - 18500 ครับ

แล้วแต่ยี่ห้อ...

นี่เป็น Review และ สเปกครับ http://www.overclockzone.com/tor_za/...vga_gtx580_sc/

ปัจจุบันผมใช้ HIS HD6850 อยู่ครับ

ก็เล่นเกมส์ได้ OK เลยนะ ปรับ 1920 x 1080 ลื่นๆ เลย คุ้มค่าตัวดีครับ แต่บางเกมส์อาจจะต้องปิดการลบรอยหยักบ้าง เพราะการ์ดระดับนี้ มันก็ได้เท่าที่มันทำได้แหละครับ

ส่วนเรื่องดูหนังนี่แจ่มมากๆเลยครับ

อีกเครื่องก็ยัง GF9500GT อยู่เลย...

เล่นเกมส์เป็นยังไง ไปดูเอาเองเลยครับ

กระทู้นี้เลย http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php/1046261

Comment

ชุด I7 แรม 24Gb 5970cf จอlcd 14"
              อย่าว่ากันนะคับ *-*
              ตัวเดียวแรงสุดก็5970
              หัวเดียวแรงสุดก็580
              ตอน ณ ตอนนี้
              Last edited by Pcom2553; 23 Dec 2010, 23:24:18.

Comment

แล้วก็จะมีแบบคนตอบว่า

CF HD5990 หรือ SLIx3 GTX580

อะจิ

Comment

เอาการ์ดเดี่ยวๆตัวเดียวเลยนะ ไม่วุ่นวายกับ SLI CrossfireX หรือ 2 GPU 1 GPU

ก็จะเป็น HD5970 กับ GTX580 สองตัวนี้กำลังไล่ขี่กันอยู่

Comment

โอ้โห ยังกะท่านเทพมาเอง แล้ว 6970 ไม่แรงเท่า 5970 เหรอครับ

Comment

Comment

Originally posted by aofce View Post
                        โอ้โห ยังกะท่านเทพมาเอง แล้ว 6970 ไม่แรงเท่า 5970 เหรอครับ
                        ไม่เท่า HD5970 จะแรงกว่า เพราะมัน GPU คู่ มันแรงได้แบบCF... (ทางกลับกัน แต่ถ้าเกมไหนไม่รับCFมันก็จะแรงน้อยHD6970ครับ)

Comment

เริ่มมึน ครับ ชักจะไม่ค่อยรู้เรื่องแล้ว

Comment

5970 การ์ดใบเดียวที่แรงที่สุดในโลกครับ

Last edited by nitan; 24 Dec 2010, 00:12:04.

Comment

Originally posted by nitan View Post
                              5970 การ์ดใบเดียวที่แรงที่สุดในโลกครับ
                              ซึ่งมันเป็นการ์ด GPU คู่ หรือ มีGPUสองตัวบนการ์ดใบเดียว ซึ่งเราต้องทำCFให้GPUสองตัวเชื่อมกัน... พูดง่ายๆคือ CF กันเองบนการ์ดใบเดียวกันนั้นล่ะ

แต่ถ้าเจอเกม/โปรแกรมไหนไม่รองรับCF เจ้าHD5970ก็จะเหลือGPUให้ใช้งานได้แค่1ตัว ซึ่งคล๊อกของ1ตัวนั้นมันต่ำกว่า HD6970 ครับ(จริงๆต่ำกว่าHD5870ด้วย)

การ์ดจอยีห้อ ASUS ก็มีอยู่รุ่นนึง ที่จับเอา GPU HD5870 มาออกแบบวงจรPCBใหม่เป็น HD5870x2 อยู่บนการ์ดใบเดียวกัน มันจึงแรงกว่า HD5970 ครับ

Comment

Working...
                              X