Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับ APP ทั้ง Ipod Iphone เเละ Ipad

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับ APP ทั้ง Ipod Iphone เเละ Ipad

คือว่าถ้าโหลด App เเท้เเล้วทีนี้ลง Window ใหม่ Appication ที่โหลดไว้จะไปเอาคืนได้ที่ไหนอะครับ(ประมาณเสียตังซื้อไปเเล้วสามารถกู้คืนได้ไหมครับ)กลัวมันหายเเล้วหายเลยอ่ะ!!!!!

ดันๆ

Comment

ถ้าเป็นAppแท้ ท่าน ไม่ต้องกังวลเลยครับ ลงWindows ใหม่เสร็จ ทำการ Authorize User Itunes เลยครับ เดี่ยวมันดาวน์โหลดกลับมาให้เอง ครับ

ก่อนลงวินโดวน์ใหม่อย่าลืม Deauthorize เพราะ User Itunes 1 User ผูกได้5เครื่องครับ หากเราไม่ Deauthorize ออกก่อน เราจะเสีย 1เครื่องไปทันที (พอลงวินโดวน์ใหม่แล้วไป Authorize อีก ก็นับเป็น2 แล้วครับ)

Comment

Originally posted by SukiDesiYo View Post
        ถ้าเป็นAppแท้ ท่าน ไม่ต้องกังวลเลยครับ ลงWindows ใหม่เสร็จ ทำการ Authorize User Itunes เลยครับ เดี่ยวมันดาวน์โหลดกลับมาให้เอง ครับ

ก่อนลงวินโดวน์ใหม่อย่าลืม Deauthorize เพราะ User Itunes 1 User ผูกได้5เครื่องครับ หากเราไม่ Deauthorize ออกก่อน เราจะเสีย 1เครื่องไปทันที (พอลงวินโดวน์ใหม่แล้วไป Authorize อีก ก็นับเป็น2 แล้วครับ)
        Deauthorize ทำไงอะครับ

Comment

Originally posted by b2nz2h View Post
          Deauthorize ทำไงอะครับ
          Store>>>Deauthorize

Comment

Originally posted by momoari View Post
            Store>>>Deauthorize
            ขอละเอียดกว่านี้หน่อยได้ไหมครับ เเล้วก็ผมอยากถามต่อว่า เกม Tap Tap อะครับ เวลาซื้อเพลงมาเเล้วพอทำ Deauthorize เพลงจะอยู่ครบเหมือนเดิมไหมครับ!!!!

Comment

Originally posted by b2nz2h View Post
              ขอละเอียดกว่านี้หน่อยได้ไหมครับ เเล้วก็ผมอยากถามต่อว่า เกม Tap Tap อะครับ เวลาซื้อเพลงมาเเล้วพอทำ Deauthorize เพลงจะอยู่ครบเหมือนเดิมไหมครับ!!!!
              ดูภาพปลากรอบ นะครับ

ส่วนTap Tap อันนี้ผมไม่ทราบอ่ะครับ รอท่านอื่นนะครับ(ไม่เคยซื้อของแท้เลย - -)

Comment

ถามอีกเเลว้ครับ คือลง วิโดว์ใหม่เเล้วดันไม่ได้ Deauthorize เเต่ไปทำการ Authurize เเทนนะครับเเล้วทีนี้เวลาจะ Synz พวก App มันหายอะครับ หาไม่เจอ พวกเเอปที่ซื้อไว้มันจะเรียกคืนมาได้ไหมครับ

Comment

ถามอีกเเลว้ครับ คือลง วิโดว์ใหม่เเล้วดันไม่ได้ Deauthorize เเต่ไปทำการ Authurize เเทนนะครับเเล้วทีนี้เวลาจะ Synz พวก App มันหายอะครับ หาไม่เจอ พวกเเอปที่ซื้อไว้มันจะเรียกคืนมาได้ไหมครับ
                  ปกติแล้ว 1 User จะ Authorize ได้ 5 ครั้งครับ(ถ้าไม่Deauthorizeออกอ่ะนะครับ)
                  เรียกคืนได้สิครับ มันผูกติดกับ Acc เหมือน สตรีม เลยครับ

ลองทำตามนี้ดูไปที่เมนู Store > Check For Available Dowloads ดูครับ

Comment

มีบัญชีของธ.สกิกรอยู่ผมอยากเปิดไว้ซื้อ app มั่งนี่ทำไงเหรอ

Comment

Originally posted by ezkOre View Post
                      มีบัญชีของธ.สกิกรอยู่ผมอยากเปิดไว้ซื้อ app มั่งนี่ทำไงเหรอ
                      สมัคร K-cyber bankiing จากตู้ ATM อะครับ เเล้วเอาไปยืนยันกับ paypal โดยใช้เป็นบัตร Visa อะครับ ใช้เวลาสมัครประมาณ 4-5 วันครับ(ที่นานเพราะรอยืนยันในหลายขั้นตอนนะครับ)

Comment

คลิกขวาที่ไอโฟนขณะเชื่อมต่อกะไอจูนแล้วก้อ ทรานเฟอ เพอแชส ฟอม ไอโฟน แล้วก้อใส่ apple id ไป ก้อได้กลับเข้าไปในไอจูนหมดแล้วนะ คิดว่างัั้น

Comment

Originally posted by boldboys View Post
                          คลิกขวาที่ไอโฟนขณะเชื่อมต่อกะไอจูนแล้วก้อ ทรานเฟอ เพอแชส ฟอม ไอโฟน แล้วก้อใส่ apple id ไป ก้อได้กลับเข้าไปในไอจูนหมดแล้วนะ คิดว่างัั้น
                          กลับครับขอบครับๆ

Comment

Working...
                          X