Announcement

Collapse
No announcement yet.

วานเซียนวิขาร์ณอีกที...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วานเซียนวิขาร์ณอีกที...

CPU : Intel E6750 6,990
    MB : ASUS P5E 8,990
    VGA : XFX GF8800GT 9,990
    PSU : ASUS 55W 3,590

ส่วนเรื่อง RAM ผมอยากได้ PC6400 (800) 2 ตัว (Dual Channel) ตัวละ 1G
    แต่ผมไปเห็นของ GSKILL มันมีหลายตัวมากๆ
    บางตัวเป็น 4-4-4-12
    บางตัวเป็น 4-4-3-5
    เลยอยากสอบถามว่ามัน คือ อะไร

แล้วอยากได้ RAM 1G แจ่มๆ สักคู่ ไมทราบว่าแนะนำตัวไหนดี

ส่วนเรื่อง SPEC ช่วยวิจาณ์ด้วยก็ดีนะว่า ดี/ไม่ดี ยังไง
    Last edited by mnemonic; 30 Oct 2007, 13:02:29.

E6850 ไปเลยครับ

Comment

ตอบแบบรู้น้อยหนะ

ส่วนเรื่อง RAM ผมอยากได้ PC6400 (800) 2 ตัว (Dual Channel) ตัวละ 1G
      แต่ผมไปเห็นของ GSKILL มันมีหลายตัวมากๆ
      บางตัวเป็น 4-4-4-12
      เลยอยากสอบถามว่ามัน คือ อะไร

แล้วอยากได้ RAM 1G แจ่มๆ สักคู่ ไมทราบว่าแนะนำตัวไหนดี

ส่วนเรื่อง SPEC ช่วยวิจาณ์ด้วยก็ดีนะว่า ดี/ไม่ดี ยังไง

เลขยิ่งน้อยยิ่งดี

Comment

มาเชียร์ E6850 อีกคนครับถ้างบจำกัดก็ไปลดบอร์ดเอาก็ได้ครับ ผมว่า P5KE ก็แจ่มแล้วครับถ้าไม่สนเรื่อง Wifi บนบอร์ดก็เอา P5KC ก็ได้ครับรองรับ DDR3 1333 ด้วยราคาถูกกว่า

....ว่าแต่ไม่สน HD2900XT บ้างเหรอครับ...(^_^)

Comment

Originally posted by NSign View Post
          มาเชียร์ E6850 อีกคนครับถ้างบจำกัดก็ไปลดบอร์ดเอาก็ได้ครับ ผมว่า P5KE ก็แจ่มแล้วครับถ้าไม่สนเรื่อง Wifi บนบอร์ดก็เอา P5KC ก็ได้ครับรองรับ DDR3 1333 ด้วยราคาถูกกว่า

....ว่าแต่ไม่สน HD2900XT บ้างเหรอครับ...(^_^)
          พอดีเห็นว่า P5E มันเพิ่งออกใหม่ไง...

ชิป X38 แล้ว PCI-E 2.0 ด้วย...

Comment

oc ป่ะคับ

Comment

Originally posted by panpan182 View Post
              oc ป่ะคับ
              คงใช้แบบพื้นๆ เดิมๆ อ่ะคับ...

อาจจะ OC บ้าง แต่ไม่เน้นเท่าไร...

Comment

Originally posted by mnemonic View Post
                แรมเทพจากโลกไหนครับเนี่ยกด CL ซะจมดินเลย ต่ำกว่า DDR1 อีก

-CL มันเป็นค่าหน่วงข้อมูลของแรมครับยิ่งน้อยก็แสดงว่าเร็ว

-บอร์ดแพงมั่กๆครับ

-แรมเยอะแยะ Corsair,Geil,G.Skill,Kingston,OCZ,ฯลฯ[พิมพ์ไม่หมดเยอะมาก]

-ใช้จริงแรมอะไรก็เหมือนกันที่ค่า MHz เท่ากัน CL ต่างกันจิ๊ดเดียวใช้จริงรู้สึกก็ไม่ใช่คนแล้ว

-ซื้อแรมเทพมาแล้วไม่เอามา OC โคตรเปลืองเงินเพราะใช้ได้เหมือนกับแรมตัวละไม่ถึงพัน ประกันก็LT เหมือนกัน

-แต่ถ้ามีเงินจะซื้อให้ดีๆเทพๆก็ไม่ผิดนะ

Comment

ช่วยดัน e6850 อิอิ อยากได้แต่ตังไม่ถึง

Comment

เชเช...

CPU : Intel E6850 9,990
                    MB : ASUS P5E 8,990
                    VGA : XFX GF8800GT 9,990
                    PSU : ASUS 55W 3,590
                    RAM : Corsair TWINX XMS2 3,890

งั้น 5 ตัวนี้เวอร์ไปไหม ใช้แบบเดิมๆ ไม่เน้น OC

Comment

ใช้เดิมๆลดเมนบอร์ดมาเหลือตัวละ 4-5พันเหอะครับ
                      แรมก็มาใช้ Value RAM ก็พอใช้ XMS เปลืองเงิน
                      เหลือเงินเอาไปโปะแรมเป็น 4ตัว4GB ยังจะเวิร์คกว่า
                      ถ้าหวงสลอตซื้อ 2ตัว4GB มาก็ยังเป็นทางเลือกที่ดีกว่า

Comment

E6850 กับ Q6600 ตัวไหนน่าเล่นกว่ากัน...

Comment

Reply บน อยู่ที่กับงานประเภทไหนนะครับ
                          โปรแกรมที่จะใช้ Support 4cores หรือเปล่า ถ้า Support Q6600 ก็คว้าชัยเลยครับ
                          ถ้าไม่ ก็คงต้องตกไปเป็น ของE6850 ครับ

แต่ผมซื้อ Q6600 ไว้รองรับอนาคต แค่นั้นแหละครับ เมื่อ Quad Core เกลื่อนเมื่อไหร่ จะได้ไม่อายเขา
                          GLORIOUS PC MASTER RACE
                          May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

เออ หรอเอาของผมสักชุดใหม

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                              เออ หรอเอาของผมสักชุดใหม
                              ? ? ?

Comment

Working...
                              X