Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อ Heatsink ครับ อยากถามเรื่องพัดลม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อ Heatsink ครับ อยากถามเรื่องพัดลม

Edit : Rep ท้ายเลยครับ
    Last edited by zealotzeph; 25 Dec 2010, 17:54:58.

Originally posted by zealotzeph View Post
    น่าจะ MegaHalem, Venermous-X ไม่ก็ Hyper 212 (ทำไมมันต่างกันเยอะจัง)
    คือพัดลมเนี่ย ต้องซื้อใหม่มั้ยครับ ถ้าซื้อซื้ออะไรดี และซื้อกี่ตัวดีครับ
    MegaHalem ดีสำหรับงบเยอะ

Hyper 212 ดีสำหรับคนงบน้อย

ส่วนพัดลมก็ตามความชอบแล้วก็ดูที่รอบมัน ว่ากี่ RPM

Comment

Originally posted by zealotzeph View Post
      น่าจะ MegaHalem, Venermous-X ไม่ก็ Hyper 212 (ทำไมมันต่างกันเยอะจัง)
      คือพัดลมเนี่ย ต้องซื้อใหม่มั้ยครับ ถ้าซื้อซื้ออะไรดี และซื้อกี่ตัวดีครับ
      megahalem ไม่มีพัดลมมาหั้ย -*- มีแต่ลวดเกี่ยวมา 2 คู่ ราคามือ1 ประมาณ 1850.- ไม่มีขา AMD ต้องไปซื้อเพิ่ม ประมาณ 350.- ส่วนพัดลมต้องไปเลือกซื้อเอง อยากได้ 1 หรือ 2 ตัว ชอบสีสันมั้ย ส่วนตัวใช้ cooler master 90 CFM

Hyper 212 มีพัดลมมาด้วย 1 ตัว ราคามือ1 ประมาณ 700 - 800 ส่วนตัวชอบพัดลมที่แถมมาด้วย หรือถ้าท่านไม่ชอบพัดลมที่มากะซิงค์ ลองไปลงขาย ในห้อง Cooling 200-300 น่าจะขายได้

แต่ Venermous-X ไม่เคยใช้

แต่ถ้ายังไม่แน่จัยว่าซื้อมาแล้วจะชอบมั้ย ลองไปจับมือ2 ในห้อง Cooling ดูครับ 212 มาบ่อย ส่วน halem ไม่บ่อย แต่พอเห็นได้เรื่อยๆ เพราะถ้าเล่นมือ 2 ขายแล้วไม่เจ็บตัวเยอะน่ะครับ
      Last edited by gypso; 24 Dec 2010, 12:20:06.

Comment

พรุ่งนี้ไป Zeer ครับ ว่าจะไปเดินดูที่นั่น
        ส่วนขายต่อ คงยากครับ เพราะใช้ให้มันพังไปเลย 555+
        พัดลมนี่ตกตัวละ 200-300 ได้มั้ยครับ?

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะครับ

Comment

พรุ่งนี้ไป Zeer ครับ ว่าจะไปเดินดูที่นั่น
          ส่วนขายต่อ คงยากครับ เพราะใช้ให้มันพังไปเลย 555+
          พัดลมนี่ตกตัวละ 200-300 ได้มั้ยครับ?

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะครับ
          ได้ครับ ถ้าตัวแรงๆหน่อยก็จะแพงกว่านั้น ผมซื้อ thermaltake blue eye led มา แรงดีครับ 2500 รอบราคาประมาณ 4-500 บาทครับ

Comment

ร้าน TK เลยครับ แนะนำ ThermalTake Blue-Eye Led Fan 2500RPM 550 บาท เอามาใส่ซิ้งซีพียู แจ่มดีครับ
            http://www.tkcom99.com/product_detai...10&s_cat_id=74

Comment

ตั่วเดียวใช่มั้ยครับ?

Comment

Blue Eye ของร้าน Tk 500 ครับ ลองต่อดู เพราะผมก็ซื้อมาได้ราคานี้

Comment

ซื้อมาแล้วครับ Thermalright Venomous X 2190.- JIB Hi-End Shop, กับ ENERMAX 120 mm. fan x2 ตัวละ 250.- (ไม่ไหวครับ อยากได้ Tt LED Blue แต่ว่าราคาสองเท่าเลย)
                  เอาล่ะคืนนี้น่าจะได้ติดละ ผมต้องแงะเคสเอาเมนบอร์ดออกมั้ยครับ หรือแค่เปิดเคสแล้วติดเอาเลย ไม่เคยติดอ๊ะ = ="
                  http://www.thermalright.com/new_a_pa...enomous-x.html

*ฮาเลมเจอ 1790.- แฮะ แต่ผมชอบเจ้านี่มากว่า
                  Last edited by zealotzeph; 25 Dec 2010, 18:25:54.

Comment

น่าจะจัดฮาเลม อิอิ

Comment

Working...
                    X