Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปลี่ยน cpu ใหม่ ต้องลง window ใหม่ด้วยหรือ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปลี่ยน cpu ใหม่ ต้องลง window ใหม่ด้วยหรือ

ต้องบอกก่อนน่ะว่าเป็นมือใหม่ครับ จะเปลี่ยน cpu ใหม่ น่ะ เราต้องลง window ใหม่ป่าวครับ แล้วลงทับไปเลยได้ป่าวโดยไม่ต้อง Format ได้ไหมครับ

เปลี่ยนแค่ cpu ไม่ต้องลงใหม่ก็ได้ครับ ถ้าเมนบอดมันตัวเดิม

Comment

Originally posted by ooXYZoo View Post
      เปลี่ยนแค่ cpu ไม่ต้องลงใหม่ก็ได้ครับ ถ้าเมนบอดมันตัวเดิม
      แล้วถ้าเปลี่ยนเมนบอร์ดล่ะครับ ต้องลงใหม่ป่าว ผมไม่เข้าใจ เพราะwindowมันอยู่ใน HD ไม่ใช่หรอ

Comment

ลบไดรเวอร์เมนบอร์ดออกก่อนแล้วค่อยเปลี่ยนบอร์ดครับ

Comment

เปลียนบอดแล้วลงไหม่ก้อดีคับ^^

Comment

Originally posted by n12j View Post
            แล้วถ้าเปลี่ยนเมนบอร์ดล่ะครับ ต้องลงใหม่ป่าว ผมไม่เข้าใจ เพราะwindowมันอยู่ใน HD ไม่ใช่หรอ
            -----------------------------------------------------
            แนะนำให้ลงใหม่ครับ หรือไม่ก้ต้องเข้า saft mode ไปลบไดร์เว่อร์ครับ
            ------------------------------------------------------
            จริงอยู่ที่วินโดว์อยู่ในฮาร์ดดิสก์ แต่ก็ต้องไม่ลืมนะครับ ว่าวินโดว์เอ็กพีมันจะจำไดร์เว่อร์
            ------------------------------------------------------
            และแน่นอนเมนบอร์ดมีไดร์เว่อร์ทั้งชิปเซ็ต ไดร์เว่อร์เสียงและอื่นๆอีกครับ
            พอเราเอาบอร์ดใหม่มาใส่แน่นอนไดรเว่อร์อาจจะไม่ตรงกันครับ
            อาจจะเจอปัญหาจอฟ้าได้ครับ ทางที่ดีลงใหม่ไปเลยจะดีที่สุดครับ หรือไม่ก็ต้องจัดการของเก่าออกไปครับ

Comment

Originally posted by guru View Post
              -----------------------------------------------------
              แนะนำให้ลงใหม่ครับ หรือไม่ก้ต้องเข้า saft mode ไปลบไดร์เว่อร์ครับ
              จริงอยู่ที่วินโดว์อยู่ในฮาร์ดดิสก์ แต่ก็ต้องไม่ลืมนะครับ ว่าวินโดว์เอ็กพีมันจะจำไดร์เว่อร์
              และแน่นอนเมนบอร์ดมีไดร์เว่อร์ทั้งชิปเซ็ต ไดร์เว่อร์เสียงและอื่นๆอีกครับ
              พอเราเอาบอร์ดใหม่มาใส่แน่นอนไดรเว่อร์อาจจะไม่ตรงกันครับ
              อาจจะเจอปัญหาจอฟ้าได้ครับ ทางที่ดีลงใหม่ไปเลยจะดีที่สุดครับ หรือไม่ก็ต้องจัดการของเก่าออกไปครับ
              ตามนั้นแหละ

Comment

เท่าที่เปลี่ยน CPU มาหลายตัว ยังไม่เคยลงวินโดวส์ใหม่เลย อะ (อย่างมากก็แฟลช BIOS ใหม่)
                ส่วนเปลี่ยนเมนบอร์ดผมลงวินโดวส์ใหม่ทุกครั้งเพื่อความเสถียรของตัววินโดวส์ มากที่สุด (เพื่อการ o/c หิหิหิ)

Comment

เหมือนกับท่าน TWK. ครับ

Comment

ผมเปลี่ยนจาก 1 หัว เป็น 2 หัว ก็ไม่ต้องลงใหม่ครับ ทั้ง XP และ Vista เลย
                    มันแค่หา Driver ใหม่เอง แล้ว Restart 1 ครั้ง แค่นี้ก็จบครับ

Comment

ท่าน TWK. คงลง xp ไม่ถึง 10 นาทีหละครับ เครื่องท่านอย่างเทพเลย
                      ถ้าเป็นเครื่องผมหละก็ โอ้จ๊อด รอนานมาก

Comment

ขายทิ้งเลิกเล่น ฮ่าๆๆ มุข น่ะครับ

Comment

เปลี่ยนเครื่องไหม่ต้องลงwindowsไหม่ไหมครับ 555555555555555555555+

Comment

ลงวินโดใหม่ เพื่อความสบายใจ

Comment

ลงใหม่ recommendred

Comment

Working...
                              X