Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSU : Seasonic, Silver Stone และ Scythe ยี่ห้อไหนน่าใช้สุดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PSU : Seasonic, Silver Stone และ Scythe ยี่ห้อไหนน่าใช้สุดครับ

กำลังดูๆ PSU ใหม่อยู่ครับ ตอนน่ี้มีตัวเลือก 3 ตัว คือ

Seasonic SII620W 80+ Bronze 2,990.-
    Scythe Stronger Plug-in 700W 80+ 2,950.-
    Silver Stone ST60F-P 600W 80+ Bronze 3,160.-

เท่าที่อ่านๆมา Seasonic น่าจะดีสุดแต่ถอดสายไม่ได้ ส่วน Scythe ก็น่าจะโอเค แต่ Silver Stone ไม่ค่อยเห็นมีใครพูดถึงเท่าไหร่ ไม่ทราบว่ายี่ห้อนี้น่าใช้มั้ยครับ ถ้าเทียบกับอีก 2 ยี่ห้อที่พูดถึง เพราะราคาไม่ค่อยแตกต่างกันมากนัก แต่เรื่องประสิทธิภาพ การรับประกัน และการบริการหลังการขาย ไม่ทราบเลยครับ

ขอบคุณครับ

Originally posted by Zon&Sun View Post
    กำลังดูๆ PSU ใหม่อยู่ครับ ตอนน่ี้มีตัวเลือก 3 ตัว คือ

Seasonic SII620W 80+ Bronze 2,990.-
    Scythe Stronger Plug-in 700W 80+ 2,950.-
    Silver Stone ST60F-P 600W 80+ Bronze 3,160.-

เท่าที่อ่านๆมา Seasonic น่าจะดีสุดแต่ถอดสายไม่ได้ ส่วน Scythe ก็น่าจะโอเค แต่ Silver Stone ไม่ค่อยเห็นมีใครพูดถึงเท่าไหร่ ไม่ทราบว่ายี่ห้อนี้น่าใช้มั้ยครับ ถ้าเทียบกับอีก 2 ยี่ห้อที่พูดถึง เพราะราคาไม่ค่อยแตกต่างกันมากนัก แต่เรื่องประสิทธิภาพ การรับประกัน และการบริการหลังการขาย ไม่ทราบเลยครับ

ขอบคุณครับ
    Silverstone เป็น 1 ใน 6 เทพนะครับ มีภาษีดีกว่า scythe พอสมควร

Comment

Seasonic
      +corsair + tt

Comment

ใช้ได้หมดครับ

ชอบความหรูหรา Seasonic

ชอบความชัวร์ SilverStone

ชอบความเรียบง่าย Scythe

Comment

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นครับ

จริงๆผมก็อยากได้ Seasonic นะ แต่ติดที่ว่ามันถอดสายไม่ได้น่ะครับ ดูๆแล้วหวยน่าจะมาตกที่ Silver Stone เพราะถอดสายได้ และเป็น 80+ Bronze ด้วย

Comment

x650 โลด อิอิ กำ

Comment

Originally posted by maxx2007 View Post
              x650 โลด อิอิ กำ
              ดีแต่แพง ซื้อไม่ไหวครับ เดี๋ยวเมียตีหัวแตกกันพอดี 555

Comment

seasonic เงียบ นิ่ง

Comment

Originally posted by Geek View Post

+1000 ครับ

ส่วนตัวใช้ SilverStone 600 W
                  ตอนแรกลังเลว่าจะเอา SeaSonic ดีมั้ย ไปๆมาๆ ไปหยิบ SilverStone มาได้ไงไม่รู้ ^^"

Comment

จากตัวเลือก ผมเลือก Seasonic นะ

Comment

Seasonic Silverstone scythe ตามที่เขียนนั่นแหละครับ ^ ^

Comment

Originally posted by Geek View Post

ชอบความทนทาน TT 550 W และ HX650 W

Comment

ในหัวผมชอบ Seasonic กับ Corsair นะ

แต่ปัจจุบันใช้ TT ซะงั้นเพราะงบไม่ถึง 55+ ดูแล้ว TT น่าจะคุ้มกับเงินสุด

Comment

เข้าไปดูรายละเอียดของ Silver Stone ที่ http://www.silverstonetek.com/produc...60F-P&area=usa

ทุกอย่างดีหมด ยกเว้นไม่มีสวิทซ์เปิดปิด! ไม่แน่ใจว่า สามารถดูอุณหภูมิ และรอบพัดลมได้ด้วยหรือเปล่า

วัสดุและการประกอบ ผมว่า Scythe ยังสู้ Seasonic กับ Silver Stone ไม่ได้นะ

งบประมาณ 3,000 บาท นอกเหนือจาก 3 รุ่นที่ถามแล้ว มีตัวอื่นแบบถอดสายได้ที่น่าสนใจอีกมั้ยครับ
                            Last edited by Zon&Sun; 24 Dec 2010, 14:31:49.

Comment

ใช้ seasonic อยู่ มันดีจนไม่รู้ว่าจะพูดว่าอย่างไร

Comment

Working...
                              X