overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 14 of 14
    OverclockZone Member moshiro's Avatar

Default PSU Nox Urano 530 W ใช้กับ GTX 460 ไหวไหมครับ

-ตอนแรกเล็ง GTS 450 แต่ผมจะรอ GTX 460 ถ้าราคาลงมาอีก

แต่ดันไปซื้อ NOX Urano 530 W มาซะก่อน แล้วมันจะไหวไหมครับ

-----------------------------------------------------------------------------

-ถ้าไปกัน NOX 530 W ไปกันกับ GTX 460 ไม่ได้รบกวนแนะนำ PSU ตัวใหม่ทีครับ

งบไม่เกิน 2000 บาท

------------------------------------------------------------------------------

-ขอถามเป็นความรู้หน่อยครับว่า ถ้า PSU ที่สมมุติ กำลัง Watt ถึงแบบปรึมๆ

มันจะพาลให้อุปกรณ์อย่างอื่นหมดสภาพไปบ้างไหมครับ แบบว่า เสียไว

แบบว่าไฟมันกระชาก ต่างดึงกันไปเลี้ยง โน้น นี่ (ตามที่ผมเข้าใจ ไม่รู้ใช่รึเปล่า)

--------------------------------------------------------------------------------

CPU : Intel i3 540 3.06
    Mainboard : ASUS P7P55LX
    Harddisk : WD BLUE 500 G
    RAM : CORSIAR 2 G 1333
    PSU : NOX URANO 530 W

VGA : GIGABTYE 6600 GT (พอดีคอมเก่า PSU กับ Mainboard เสีย เลยเปลี่ยนยกชุดยกเว้น VGA เนี่ยละครับ โครตเก่าใช้แทนกันไปก่อน
    - -")
    Last edited by moshiro; 24 Dec 2010 at 11:00:27.

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    เจียงใหม่เจ้า (28-29)

สบายๆ

OverclockZone Member Kraiwit's Avatar
    Graphics Zone - Overclock Zone

สบายจริงๆ ครับ .... ไม่ต้องมีผู้ค้ำประกัน ...

OverclockZone Member ponyz's Avatar
    MRT/ BTS/ the mall bangkae

ผม VENTO 500 w ยังชิวๆเลยครับ cpu ก็oc

OverclockZone Member top.tc's Avatar

สบายๆคับ

CEO Nvidia KAYAZUDA's Avatar

Quote Originally Posted by moshiro View Post
    -ตอนแรกเล็ง GTS 450 แต่ผมจะรอ GTX 460 ถ้าราคาลงมาอีก

แต่ดันไปซื้อ NOX Urano 530 W มาซะก่อน แล้วมันจะไหวไหมครับ

-----------------------------------------------------------------------------

-ถ้าไปกัน NOX 530 W ไปกันกับ GTX 460 ไม่ได้รบกวนแนะนำ PSU ตัวใหม่ทีครับ

งบไม่เกิน 2000 บาท

------------------------------------------------------------------------------

-ขอถามเป็นความรู้หน่อยครับว่า ถ้า PSU ที่สมมุติ กำลัง Watt ถึงแบบปรึมๆ

มันจะพาลให้อุปกรณ์อย่างอื่นหมดสภาพไปบ้างไหมครับ แบบว่า เสียไว

แบบว่าไฟมันกระชาก ต่างดึงกันไปเลี้ยง โน้น นี่ (ตามที่ผมเข้าใจ ไม่รู้ใช่รึเปล่า)

--------------------------------------------------------------------------------

CPU : Intel i3 540 3.06
    Mainboard : ASUS P7P55LX
    Harddisk : WD BLUE 500 G
    RAM : CORSIAR 2 G 1333
    PSU : NOX URANO 530 W

VGA : GIGABTYE 6600 GT (พอดีคอมเก่า PSU กับ Mainboard เสีย เลยเปลี่ยนยกชุดยกเว้น VGA เนี่ยละครับ โครตเก่าใช้แทนกันไปก่อน
    - -")
    จริงๆ แล้ว พวก PSU มันจะมีการจ่ายไฟเลี้ยงเข้าที่ Mainboard และ อุปกรณ์ต่างๆ ดังนั้น พวกนี้ ถ้าสามารถจ่ายไฟได้ก็จะช่วยได้ แต่ถ้าถามว่า ควรเหลือไว้มั้ย ก็เหลือ 50 Watt+ จาก Full load ก็เอาอยู่ แต่หลักๆสมควรจะเหลือซัก 100 Watt เพื่ออุ่นจายยย ^ ^

OverclockZone Member c0miCal's Avatar

ผมไปซื้อ nox 630W ได้มาในราคาเดียวกับ nox530W ที่ร้าน TKCom อ่ะครับ อิอิ พอดีประกอบทั้งเครื่อง

OverclockZone Member pslskorn's Avatar

Quote Originally Posted by KAYAZUDA View Post
    จริงๆ แล้ว พวก PSU มันจะมีการจ่ายไฟเลี้ยงเข้าที่ Mainboard และ อุปกรณ์ต่างๆ ดังนั้น พวกนี้ ถ้าสามารถจ่ายไฟได้ก็จะช่วยได้ แต่ถ้าถามว่า ควรเหลือไว้มั้ย ก็เหลือ 50 Watt+ จาก Full load ก็เอาอยู่ แต่หลักๆสมควรจะเหลือซัก 100 Watt เพื่ออุ่นจายยย ^ ^
    แล้สสเป๊กเครื่องของผมกับ 6870 (ว่าหลังปีใหม่จะไป 6950 อ่ะ) ไปด้วยกันได้ไหมครับ ถ้ามันไปกันได้จะได้ไม่ต้องเปลี่ยน psu ใหม่อ่ะ
    หรือถ้าต้องเปลี่ยน psu ใหม่ผมดูดูุตัวนี้อยู่อ่ะครับ Antec TPQ-850 w. มันจะ work ไหมครับ

x4 965 be no oc
    ram 4 g. 2*2
    hdd 1 TB *1 / 500g.*1
    vga 6870/ 6950
    nox runo 700 w.
    ไปเคส 12 cm. *9

OverclockZone Member HAL7's Avatar

ไม่แนะนำnoxเจอกะตัวเอง gigzalman gts250 noxApec600 ไปไม่รอดรีเองวันๆ20รอบ

OverclockZone Member moshiro's Avatar

ขอบคุณฯครับ

อิจฉาท่านที่ซื้อ NOX 630W ในราคาเดียวกับ 530W จัง

จริงๆ ผมก้อยากได้ 600+ W อยู่หรอกครับ

แต่เหตุเพราะ คอมเครื่องเก่าใช้มา5ปีของผมเสีย ผมเอา CPU RAM Harddisk ไปเช็คกับเครื่องเพื่อนผม ปรากฎว่ามันไม่เป็นไร

เลยสันนิฐาน ว่า Mainboard น่าจะเสีย เลยกะว่า จะไปซื้อแค่ M/B มาเปลี่ยน กลับมาบ้านประกอบเสร็จ ปรากฎว่า เปิดไม่ติดอีก

คราวนี้ PSU เจ๊งครับ แถม RAM bus 533 ใช้กับ M/B ที่ซื้อมาไม่ได้อีก ผมแป๊วเลย ในใจคิด น่าจะได้ฤกษ์ซื้อคอมใหม่ได้แล้ว แต่ M/B ละ

จะคืนที่ร้านได้ไหมเนี่ย

เพราะ เอามาใช้แล้ว เลยกลับไปที่ร้าน ถามว่า แลกเป็นอย่างอื่นได้ไหม ที่ร้าน เลย แนะนำให้ NOX 530 W มาอ่ะครับ โชคดีไปที่ยังให้แลก เพราะ

เค้ายังไม่ Close Shop บิลของวันนั้น เลยเปลี่ยน บิลได้

เพราะ ยังไง ผมไม่กะประกอบคอมร้านนั้นอยู่แล้วครับ เลยเอาแค่ PSU มา ตอนแรก ไอ้ผมก็คิดอยู่ว่าถ้า ร้านมันไม่ให้แลกละก็ ต้องเอาไปโพสขายเป็นมือสอง

ราคาก็ตก แถมรอคนมาซื้ออีก ซ้ำคอมก็ยังเล่นไม่ได้เหมือนเดิม ค่าเน็ตก็จ่ายไปโดย ไม่ได้ใช้อีก 555+ ขอระบายอารมณ์ ตอนนั้น หน่อยครับ 555+

OverclockZone Member iceberg777's Avatar

เดิมๆผมว่าพอ คล็อกนิดหน่อยผมว่าไหว คล็อกไกลๆผมว่าแต๊บ

Nox ตัวนี้จ่ายจริงคงไม่เต็ม 530 w

ผมเจอยี่ห้อนึง 680w เล่นเดิมๆ คล็อกนิดๆอยู่ได้หลายวัน พอคล็อกเต็มที่เดี้ยงเลยครับ

หาซัก 2000 กว่าบาท เล่นวัตต์เต็ม 80+ ดีกว่าครับ 550-600 W เต็ม ถึงจะคล็อกได้เต็มที่อุ่นใจหน่อย

CEO Nvidia KAYAZUDA's Avatar

Quote Originally Posted by pslskorn View Post
    แล้สสเป๊กเครื่องของผมกับ 6870 (ว่าหลังปีใหม่จะไป 6950 อ่ะ) ไปด้วยกันได้ไหมครับ ถ้ามันไปกันได้จะได้ไม่ต้องเปลี่ยน psu ใหม่อ่ะ
    หรือถ้าต้องเปลี่ยน psu ใหม่ผมดูดูุตัวนี้อยู่อ่ะครับ Antec TPQ-850 w. มันจะ work ไหมครับ

x4 965 be no oc
    ram 4 g. 2*2
    hdd 1 TB *1 / 500g.*1
    vga 6870/ 6950
    nox runo 700 w.
    ไปเคส 12 cm. *9
    เหลือๆ

OverclockZone Member eol's Avatar
    ปากเกร็ด - สวนแตง

530 watt จ่ายเต็มครับ ....... แต่ Loss บานนนนนนนนนนนน (รู้สึกตัวนี้ 70+) - -''

http://www.nox-xtreme.com/products_u...e=0&id=53&op=1

ผมเคยเจอแต่ V 3.3 drop =~ 2.9-3.1 อาการบูตติดยาก แต่ถ้าบูทผ่านก็เล่นได้ปกติ ยกไปร้าน TK ก็เทสเห็นเสร็จก็เปลี่ยนให้เลย

OverclockZone Member

ผมจะซื้อ GTX460

PSU ผม Nox 450 w ไม่รู้จะไหวมั้ย

ถ้าเปลี่ยนคงต้องเปลี่ยน ทั้งการ์ดจอกับPSU เลย

ขนาด 530 w ยัง ปริ่มเลย

Bookmarks

Bookmarks