overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 19 of 19
    OverclockZone Member worapon1419's Avatar

Default เกมผีเกมแท้ผสมปนเป ยำกันเป็นข้าวมันไก่ ผมจะถูกแบบใหมนิ =3=

คือ หลังจากที่ได้จัดฮาร์ดดิส 1TB ในวันก่อนนู้นนนนนนนน
    ด้วยความที่บ้าพลังๆ ทั้งโหลดทั้งซื้อมาเรื่อยๆเลย - -

จนวันนี้ผมคิดได้

(ในมันสมองอันน้อยนิดที่แสนจะลึกและหายาก)
    อ่าว เฮ้ย!!! เกมแท้แก้ปลอมมันจะพากันแบนตรู่มั้ยนิ
    ไม่หรอก มันลงคนล่ะที่กันหนิ
    เฮ้ยไม่แน่นาเว้ยย มันอาจจะไม่ไฟล์เช็คอะไรก็ได้
    เฮ้ยจะมีได้ไงว่ะ แค่เกมนะเว้ยยยย
    อ่าว ใครจะไปรู้ เกมๆไม่ใช่บาทสองบาท พวกมันสร้างเกมได้ มันก็ต้องสร้างไฟล์หาแครกปลอมได้ดิ แต่ลงคนละโฟเดอร์หนิ(?)
    แน่ใจอ่ะ
    เออๆๆ แล้วแต่ๆ

(ถามเองตอบเอง = =")

สรุปแว้ เอ้ย!!! สรุปว่า

ผมลงเกมยำปนเปไปมาแบบนี้ ผมจะโดนแบบจากสตีมมั้ยครับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

OverclockZone Member worapon1419's Avatar

ว๊ากกกกกกกกกกกกกกกกก

หาภาพได้เจ็บมากกกกT^T

sengkuku's Avatar
    จ.สป. สำโรง-เทพารักษ์

Quote Originally Posted by worapon1419 View Post
    ว๊ากกกกกกกกกกกกกกกกก

หาภาพได้เจ็บมากกกกT^T

OverclockZone Member Nazio311's Avatar

โดยเฉพาะเกมที่เล่นผ่านสตีม หากเอาไป crack อีก VAC จะ .....
    Last edited by Nazio311; 24 Dec 2010 at 12:55:50.

OverclockZone Member Escargott's Avatar

แบน

OverclockZone Member gorly's Avatar

เรื่องผมก็คล้ายๆคุณ 555+

ผมใช้วิธีแยกไดร์ครับ

เอา steam กับ eadm ไปไว้อีกไดร์นึงครับ ก็ยังเล่นได้ปกติดีเป็นปีแล้ว

OverclockZone Member Raidmax_K's Avatar

อย่าเรียกว่า " แบน " ดีกว่าครับ เดี๋ยวท่านเอ้จะคิดมาก
    เรียกว่า " ถูกระงับบัญชีผู้ใช้อย่างถาวร " จะดีกว่า

OverclockZone Member holystatic's Avatar

ส่วนมากไม่เเบนครับ... ขนาด EA ยังคิดจะเปิดขาย Account MP เเล้วเลยเผื่อใครโหลดเถื่อนมาอยากเเท้ก็อัพเกรดได้ทันที

Quote Originally Posted by Raidmax_K View Post
    อย่าเรียกว่า " แบน " ดีกว่าครับ เดี๋ยวท่านเอ้จะคิดมาก
    เรียกว่า " ถูกระงับบัญชีผู้ใช้อย่างถาวร " จะดีกว่า
    นึกว่าจะมีวิธีT^T

Quote Originally Posted by gorly View Post
    เรื่องผมก็คล้ายๆคุณ 555+

ผมใช้วิธีแยกไดร์ครับ

เอา steam กับ eadm ไปไว้อีกไดร์นึงครับ ก็ยังเล่นได้ปกติดีเป็นปีแล้ว
    น่าลอง + +

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

OverclockZone Member sleipnir's Avatar
    OCZ CopyRight Club

ไม่โดนครับ ถ้าเกมเเท้อันนั้นไม่ใช่เกมของสตีม

ถ้าใช่ มีสิทโดนครับ

อย่างบางคน ลบไปเเล้วหมดคอมเลย 1 ปี ต่อมาโดนเเบนซะงั้น (ในนี้ รู้ตัวนะว่าใคร 5555)

ฉะนั้น อย่าเสี่ยงครับ ลบเกมนั้นก่อนลงสตีมครับ

OverclockZone Member bs*wz's Avatar

ไว้คนละ folder ก็ไม่น่าโดนแล้วน๊ะ

OverclockZone Member level7015's Avatar
    พันทิพย์ประตูน้ำ Only

ฟอร์เเม็ทHDDโหลดเกมใหม่เลยท่าน ส่วนเซบเกมมันฝากไปที่สตีมคลาวเเล้วมั้ง

ผมลืมถามอีกข้อ ถ้าเป็นเกมคนล่ะค่ายอ่ะครับ

Lost Planet 2 NFS11 pes2011 ผี

Call of Duty Black Ops DiRT 2 Left 4 Dead 2 Half-Life 2 Deathmatch Grand Theft Auto Episodes from Liberty City Battlefield Bad Company 2 Killing Floor Alien Swarm Team Fortress 2 แท้

แบบนี้ผมจะโนแบนมั้ยครับ คือลงเกมคนละโฟเดอร์อ่ะครับ

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by worapon1419 View Post
    ผมลืมถามอีกข้อ ถ้าเป็นเกมคนล่ะค่ายอ่ะครับ

Lost Planet 2 NFS11 pes2011 ผี

Call of Duty Black Ops DiRT 2 Left 4 Dead 2 Half-Life 2 Deathmatch Grand Theft Auto Episodes from Liberty City Battlefield Bad Company 2 Killing Floor Alien Swarm Team Fortress 2 แท้

แบบนี้ผมจะโนแบนมั้ยครับ คือลงเกมคนละโฟเดอร์อ่ะครับ
    คนละ Folder ยังไงก็จับไม่ได้อยู่แล้ว ไม่ต้องถึงขนาดคนละ Drive

เพราะ EADM รู้แค่เกม(แท้)ที่ Add ไว้
    ไม่มีการตรวจสอบ "เกมแท้หรือเกมเถื่อน" ในเครื่อง

ส่วน Steam รู้แค่เกมเฉพาะใน C:\Program Files (x86)\Steam\steamapps\common เท่านั้น
    ถ้าเกมอยู่ Folder อื่น ไม่มีทางจับได้แน่นอน 100%
    ถ้าเป็นเกมเถื่อนก็จะลง Folder ที่ไม่ใช่ Folder ของ Steam อยู่แล้ว

ส่วนเกม Steam เถื่อน อาจจะโดนแบนไอดีได้ ถ้าทำให้เกมมัน Online ได้ ไม่ก็ทำให้ทำ Achievement ของเกมได้
    ส่วนกรณีแบบอื่น เช่น DLC ที่ไม่มี Achievement
    ถ้าสามารถ Merge ลง Steam ได้ ก็ตรวจจับไม่ได้ (อนาคตไม่รู้ )

OverclockZone Member Penryn007's Avatar

กรณีที่มีสิทธิ์โดนแบนคือ เล่นเกม Steam เถื่อนตอนเปิดโปรแกรม Steam อะครับ ระวางโทษแบนแล้ว

แต่เพื่อความปลอดภัยในชีวิตและทรัพย์สิน ตอนเล่นเกมเถื่อน ให้ ปิดโปรแกรม Steam,EADM ทิ้งไปเลยครับ เช็คจาก Process ด้วยก็ดี ส่วนเกมให้ลงไว้คนละไดรว์ดีที่สุด อย่าไปผสมมั่วใน C:\Program Files (x86)\Steam\steamapps\common ที่ Steam มันเก็บเกมไว้ด้วย แล้วอย่าลงเกมทั้งเถื่อนทั้งแท้ในเครื่องเดียวกัน (เช่นลง L4D เถื่อนแล้วลงแท้) ห้ามเป็นอันขาด ลงแท้ก็แท้ไปเลย ลบเถื่อนฝังดิน

ส่วนอีกเรื่องนึงไม่รู้มันจะตรวจจับไหมคือ เซฟเกมครับ ผมได้เกมแท้มา ผมลบแม่มฝังดินเลย lol

OverclockZone Member Nazio311's Avatar

แถมต้องตามไปลบที่ registry ด้วยนะเออ

แนะนำล้างเครื่อง จบ
    Last edited by Nazio311; 26 Dec 2010 at 13:05:21.

OverclockZone Member sleipnir's Avatar
    OCZ CopyRight Club

ซฟเกมคงไม่หรอกครับผม เพราะผมโหลดจากเนตประจำ 5555

ไม่เป้นไรครับ ลบเเค่ตัวเกมก็พอเเล้วครับ

Bookmarks

Bookmarks