สวัสดีครับ ก่อนอื่นถ้าผมมาตั้งกระทู้ผิดที่ก็ขอโทษไว้ด้วยนะครับ คือผมอยากทราบนะครับว่ามันปกติไหม Notebook ผม ใช้ ACER 5920G ครับ มีประสบการ การ์ดจอ ลาโลกไปละ 8600GT นั่นเอง ตอนนี้เปลี่ยนมาใช้ของ ATi HD3650 DDR2 นะครับ ความร้อนนั้นเริ่มเปิด อยู่ที่ 50+ ไม่เกิน 65 แต่ถ้า ห้องแอร์ 27 องศา ความร้อนจะอยู่ที่ 40+ ไม่เกิน 55 แต่พอผมเล่นเกมส์ ไปสักพัก พบว่าความร้อน พุ่งครับ ขึ้นไปสูงสุด 95 โอ้วแม่เจ้า มันปกติไหมนิ (Test โดน เกมส์ Need for Speed Hot Pursuit เล่นได้ลื่นดีมากครับลืมไปเลยว่าร้อนไหม) ผมกำลังจะโมมันโดยการเจาะรูให้มันระบายเพิ่ม เลยมาขอสอบถามว่ามันปกติไหมนะครับ แล้วมีวิธี แก้ไขไหม ครับ ที่จะแนะนำ ขอบคุณ