Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมควรจะซื้อเกมแท้ต่อไปดีมั้ย หรือว่ากลับไปเล่นผี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ตอนทำงานผมแวะร้านเกมทุกวันนะ มีอันไหนอยากได้แล้วลดราคาก็ซื้อ... แล้วเอามานั่งบูชากล่องเพราะไม่มีเวลาเล่น 555+
    ตอนนี้กลับมาเรียนแล้วเลยขุดเกมที่ซื้อไว้มาเล่น เอาเป็นว่าถ้าอยากเล่นแล้วซื้อไหว และไม่เบียดเบียนรายจ่ายส่วนอื่นก็ซื้อไปเถอะครับ สนับสนุนคนทำเค้าหน่อย พอมีเวลาว่างๆอย่างพวกวันหยุดค่อยเอาออกมาเล่นก็ไม่เสียหายครับ

Comment

ผมว่า มีเนต+เล่นเกมแท้ multi ยังไงก็สนุกกว่าเล่นเกม offline ผีคนเดียวนะ เล่นเกม multi ถึงจะใช้เวลาไปแต่อย่างน้อยก็ยังได้เพื่อน แต่เล่นคนเดียวนี่สิ.. ไม่รู้นะอาจจะเป็นเพราะว่าอายุมากขึ้นแล้วจะมาเล่นเกมคนเดียวเหมือนตอนเด็กมันดูเสียเวลาล่ะมั้ง เดี๋ยวนี้ console ก็ออนไลน์กันได้หมดละ

Comment

ใจเย็นครับท่าน คิดมากไปทำให้เครียดปล่าวๆ ผมว่าท่านรอให้ถึงเวลานั้นก่อนก็ได้ครับ แล้วค่อยคิด

ส่วนตัวผมแค่เห็นกล่องแท้อยู่บนชั้นก็ชื่นใจละครับ (ต่อให้ไม่ได้เล่นก็เถอะ) มันเปรียบเสมือนของมีค่าของผมชิ้นนึงเลยแหละ

Comment

เล่นแท้มาแล้วก็อย่ากลับไปเล่นผีเลยครับ
          เล่นผียังไงก็ต้องโหลด แต่แท้ยังมีแบบแผ่นขาย ไม่ต้องใช้เน็ต

อีกอย่างเกมผีพอมันเก่านิดเดียวก็หา Seed แทบไม่ได้แล้ว (เอ๊ะหรือเดี๋ยวนี้เค้า เอาจากเว็บ Joker...กันหมดแล้ว?)
          แต่เกมแท้เก่าๆมีขายเพียบ

Comment

แล้วแต่ซิครับ แต่ทำในสิ่งที่ถูกมันผิดตรงไหน?
            จริงอยู่ว่าทำงานแล้วเวลาสนุกสนานกับเกมอาจจะน้อยลง หรือภาระค่าใช้จ่ายที่เราต้องรับผิดชอบอาจมากขึ้น
            แต่ผมไม่เห็นมันจะเกี่ยวอะไรกับการไม่สนับสนุนของลิขสิทธิ์เลยซะหน่อย
            เรื่องเนต อันนี้ไว้จัดการธุระส่วนตัวให้จบ ๆ ไปก่อน พอเสร็จแล้วกลับบ้าน ถ้าจะปักหลักอยู่ที่เดิมก็ติดเนตที่บ้านซะ
            เพราะยังไงยุคนี้คุณขาดมันไม่ได้หรอกถ้ามันเข้าไปถึงที่แล้ว หรือถ้าจะไปอยู่ที่อื่นก็ว่าไป
            แต่ยังไงมันไม่ใช่ของที่จะเฉย ๆ มีก็ได้ ไม่มีก็ได้อีกแล้วล่ะ ยังไงก็ต้องติด ธุระมีให้ใช้แน่นอน ไม่เรื่องบันเทิงก็เรื่องงาน
            ฉะนั้นเรื่องเนตไม่ใช่ปัญหาเลยซักนิดครับ
            เรื่องเกมก็เหมือนกัน เกมก็ซื้อแค่เฉพาะเท่าที่ชอบ เล่นก็เฉพาะเท่าที่เวลาว่างมันมี
            แล้วก็ถ้าเล่นเกมมานานพอควรก็คิดว่าน่าจะรู้ตัวแล้วล่ะนะว่าชอบเล่นเกมแบบไหน ไม่ชอบแบบไหน
            ซึ่งแบบนั้นก็เท่ากับว่าตัวเลือกในการเสียเงินของเราก็จะน้อยลง
            แล้วเผลอ ๆ เอาเข้าจริง ๆ แล้วเวลาเราเล่นเกมในยามว่างอันมีน้อยนิด จะกลายเป็นว่าตัวเลือกเราเหลือแค่เกม หรือ 2 เกมด้วยซ้ำ
            ทีนี้ก็เท่ากับว่าเรื่องค่าใช้จ่ายไม่ใช่ปัญหาอะไร ก็ยืดหยุ่นไปตามรายได้ ตามปัจจัยแวดล้อมอื่น ๆ
            และอีกอย่างสนับสนุนของแท้ไม่เดือดร้อนเบียดเบียนใครครับ
            ผมไม่ได้หมายถึงการเบียดเบียนผู้พัฒนาเกม หรือนายทุน หรือผู้นำเข้าอะไรนะครับ
            ผมหมายถึงบรรดาพนักงานตัวเล็ก ๆ ผู้ประกอบการรายย่อยที่เปิดร้านขายเกม หรือพนักงานที่อยู่ในบริษัทที่นำเข้าเกมมาขายในบ้านเรา
            รายได้จากยอดขายที่มาจากเงินของเราสำคัญต่อคนพวกนี้มากกว่าพวกผู้พัฒนาหรือ Publisher จากต่างประเทศอีก
            เพราะพวกนั้นมันกินเงินค่าลิขสิทธิ์ไปเรียบร้อยแล้วล่ะ เสร็จยอดขายบ้านเราจะทำได้เท่าไหร่ก็ตัวใครตัวมันล่ะ
            Last edited by Some1; 24 Dec 2010, 22:35:35.

Comment

รับทราบครับ ตกลงเล่นแท้ต่อ อิอิ^^

Comment

แบ่งเวลาให้ถูก พอครับ แท้ไม่แท้ไม่เกี่ยวหรอก

ถ้าต้องการมัลติ ก็อีกเรื่อง หนึ่ง

Comment

ทหารเก่าขอตอบ ไปเถิดครับแล้วคุณจะพบว่ามีสิ่งที่มันส์กว่าเกมคอมพิวเตอร์รออยู่ อิอิ

Comment

เป็นทหารได้ใช้ปืนจริง ในเกมอด

Comment

บางเกมชื้อแท้มาแต่ไม่มีเน๊ตก็จบครับ แต่ก็อยากได้ของแท้อยู่ดี 555

Comment

Originally posted by celly View Post
                        ทหารเก่าขอตอบ ไปเถิดครับแล้วคุณจะพบว่ามีสิ่งที่มันส์กว่าเกมคอมพิวเตอร์รออยู่ อิอิ
                        ชีวิตทหารสนุกกว่านั่งเล่นเกมส์คอมพิวเตอร์เยอะ ยืนยัน
                        เสียดายที่ผมปลดมาแล้ว 555+

Comment

Originally posted by celly View Post
                          Originally posted by arito View Post
                          ชีวิตทหารสนุกกว่านั่งเล่นเกมส์คอมพิวเตอร์เยอะ ยืนยัน
                          เสียดายที่ผมปลดมาแล้ว 555+

Comment

ผมว่านะท่านถ้าท่านชอบเกมส์แผ่นแท้จริง แค้ซื้อเก็บไว้ไม่ได้เล่นมันก็มีความสุขแล้วแหละท่าน แค่เห็นก็มีความสุขล่ะ

Comment

ผมมองว่า เล่นของเถื่อน ยุคนี้ มันไม่ใช่เรื่องสำคัญครับ เพราะผมเองก็โหลดเถื่อนมาเล่นออกบ่อยไป
                              อย่างเช่น CODBO, Fallouut NW ผมยอมรับ ผมโหลดเถื่อนมาเล่นครับ

แต่สำคัญที่คุณเล่นเถื่อนแล้วเกิดชอบขึ้นมา คุณได้ซื้อแท้อุดหนุนผู้สร้างหรือเปล่า แค่นั้นเองครับ

Comment

หลายๆท่านยังดีที่มีเวลาได้เล่นบ้าง แต่ผมสิบางเกมส์ซื้อมาตั้งนานแล้วยังไม่มีโอกาศเล่นให่จบได้เลย ไอ้อยากเล่นมันก็อยากแต่งานก็ต้องทำให้เสร็จ ทำโน่นนั้นนี่กว่าเสร็จแต่ล่ะวันก็เหนื่อย หนังก็อยากดู เกมส์ก็อยากเล่น เวบก็อยากเข้า ไม่รู้จะเอายังไง รู้สึกว่าชีวิตวันนี้มีแค่24ชม.ตอนนี้มันมีไม่พอเสียแล้วสิอยากได้เพิ่มจัง

Comment

Working...
                                X