Announcement

Collapse
No announcement yet.

เทพทั้งหลายช่วยผมไปต่อทีงับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เทพทั้งหลายช่วยผมไปต่อทีงับ

cpu i3 530
    bord Asus P7h55-M pro
    Ram Kington DDR3 1333(667) *2 Dual
    Sink Frio พัดลมสีขาว 2 ตัว
    ผม OC ไป4.4 แล้วเทสเมม all ไม่ผ่านเลยอ่าครับ แต่ที่ 4.0 ผ่าน หมด
    4.4 เอา 22*200 ทดแรม 4ต่อ16 บัสแรมได้เป็น 1600 ไฟแรม 1.8(1T) (แต่ผมสงสังพอดูกับโปรแกรม cpu-z ทำไมไฟแรมไม่เพิ่มมันยังขึ้น 1.5 เท่ากับที่บอร์ดกำหนด)
    ไผ cpu 1.48 แตความจิง 1.36 ก็ได้แล้ว แต่ลองเพิ่มไฟเพื่อเทส mem all ก็ยังไม่ผ่าน ไปไม่ถูกแล้วครับ ช่วยที่ครับ
    Attached Files

เพิ่มไฟ
    IMC
    ช่วยดู

Comment

รูปด้านล่างแรม 4.GB(3.87GB usable) อาการใช้แรมได้ไม่เต็ม4Ghz แก้โดยให้อ่านคู่มือการใส่สล๊อตแรมใหม่ ให้ใส่แรมตามเลขที่กําหนดแต่ละสล๊อต ทําได้จะสามารถใช้แรมได้เต็ม 4GHzแน่นอนครับ

Comment

Working...
      X