Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีไรท์แผ่นเกม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วิธีไรท์แผ่นเกม

ก่อนอื่นต้องออกตัวก่อนผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่องคอมนะครับ
    ขอถามครับ คือผมมีเกมในเครื่องที่เป็นไฟล์ isoผมจะไรท์ลงแผ่นต้อง
    1ใปรแกรมnero ได้ไหม ใช้ฟังชั่นไหนในการเขียนแผ่น
    2แผ่นที่ใช้ไรท์ใช้แผ่นdvd ที่เราไรท์หนังมาดูได้ไหมครับ ขอบคุณนะครับ

ข้อ1ถ้าใช้ nero จะไรท์ iso เลือก image burn คับ ตอนเลือกไฟล์มันจะบังคับให้มองเห็นแต่ไฟล์ iso เท่าไหร่ เลือกแล้วไรท์ได้เลย แนะนำความเร็วไม่เกิน 8x
    ข้อ2 ได้คับ จะแผ่น dvd-r หรือ +r ก็ได้ แล้วแต่เราคับ

Comment

ใช้ PowerISO กด 2 ที

เบิร์นเลย ใช้ง่ายมากๆ

Comment

ไรท์ไปเล่นใน console จัด x4 ไปเลยครับ

Comment

ขอบคุณนะครับ

Comment

Working...
          X