overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21
    OverclockZone Member

Default เวลาเล่นเกมส์ฟุตบอลแล้วภาพเบลอๆ เวลามันส่งบอลไกลๆ

ตามหัวข้อเลยครับ เวลาส่งบอลไกลๆ เร็วๆ มันเป็นที่อะไรครับ ตัวเกมส์ มอนิเตอร์ หรือการ์ดจออะครับ

ผมเล่น fifa online 2 เป็นตลอดครับ แต่ไม่กระตุกนะครับ frame rate อยู่ที่ 60+ ตลอด ไม่น่าจะเปนที่เนตด้วยเพราะผมเล่นโหมดลีกเพลย์กับคอม

เล่น FM 2011 ตอนดูภาพแข่ง 3D ก็เป็นครับ เวลาส่งบอลไกลๆ นี่เบลอๆหน่อย(แต่ไม่เยอะเท่า fifa) ดูแล้วตาลาย

ปล.ผมใช้ จอ AOC IF 23 การ์ด HD5670 512 MB

ลองไปตั้งค่าที่ Driver ดูครับ

OverclockZone Member Deliveryz's Avatar

ลองปรับใน Option เกมครับ ผมลืมไปแล้วว่าตรงไหน
    ผมก็เคยเวลาเล่น Crysis หันไปมา มันก็เบลอๆแหล่มดี

จอมันมี ghost ครับ ทำใจ ซื้อจอใหม่

Quote Originally Posted by vacation View Post
    จอมันมี ghost ครับ ทำใจ ซื้อจอใหม่
    จริงหรอนิทั่น คือมันเปนเฉพาะเกมฟุตบอลอะครับ เกมส์อื่น +ทำอย่างอื่นปกติ ไม่มีอาการ

OverclockZone Member theupflo's Avatar

อ่า น่าติดตตาม น้าผมเล่นPES กับจอ2333t ก้อเบลอ เวลา ภาพมันไปไวๆ แต่เกมส์อื่นปกติสุขดี

น่าติดตามเช่นกันครับ ผมกำลังคิดจะซื้ออยู่พอดีเลย ที่ว่าเล่น PES กระตุกนี่ กระตุกเยอะมั้ยครับ อยากรู้อ่า

OverclockZone Member theupflo's Avatar

มันไม่กระตุกครับ แต่มัน เบลอๆ แบบภาพมันไปไม่ทันอะไม่รู้ต้องไปเซทไรป่าว แต่ก็ไม่ถึงกับน่าเกลียด แต่มันก็ไม่อยากเห็นอะนะ เช่นโยนบอลยาวๆ

OverclockZone Member SolunaZero's Avatar

ธรรมดาของจอ response time สูงๆครับ - -

OverclockZone Member sunsun's Avatar
    Songkhla, Thailand

ดีนะผมไม่เล่นเกมบอล อิอิ ดูหนังส่วนใหญ่

ธรรมดาของจอ response time สูงๆครับ - -
    เห็นบางท่านใ้ชIF23 6ms เค้าบอกไม่เบลอเลย แต่ทำไม2333t ซึ่ง 5ms ดั๊นเบลอ - - อยู่ที่ Hz เกี่ยวไม๊น้อ

OverclockZone Member gergario's Avatar
    ตามร้านข้าวมันไก่ ขาหมู หมูแดงหมูกรอบ ร้านติ๋มซัมอร่อยๆทั่วไป

เคาะสั้นๆ ทำชิ่งเลี้ยงลุยกันไปก่อนครับ 555+

ที่จะซื้อก็คือ IF23 นี่แหละครับ แต่ทำไมบางท่านบอกไม่มี ghost บางท่านบอกมี ทำผมสับสนไปหมดเลย 555

OverclockZone Member tokiko's Avatar
    นนทบุรี ปากเกร็ด บางใหญ่ บางบัวทอง

ผมเคยเป็นครับ ใช้ 4870x2 เล่น ภาพจะเบลอๆ เวลาส่งบอลยาวๆ (ปวดตานิดๆ)

แต่ลองกับ GTX275 ไม่มีอาการเกิดขึ้นอีกเลยครับ ภาพเนียนๆ

ปล. จอเดิม Benq24 เสป็คเดิมทุกอย่าง เปลื่อนแต่กาดจอ

Quote Originally Posted by gergario View Post
    เคาะสั้นๆ ทำชิ่งเลี้ยงลุยกันไปก่อนครับ 555+
    555+ ถูกต้องครับทั่น แต่ปัญหาคือ คอมมันไม่ทำเหมือนเราอ่าา ทนต่อไป เอิ๊กๆ

OverclockZone Member gergario's Avatar
    ตามร้านข้าวมันไก่ ขาหมู หมูแดงหมูกรอบ ร้านติ๋มซัมอร่อยๆทั่วไป

Quote Originally Posted by attila View Post
    555+ ถูกต้องครับทั่น แต่ปัญหาคือ คอมมันไม่ทำเหมือนเราอ่าา ทนต่อไป เอิ๊กๆ
    ต้องปรับแผนการเล่นให้เข้ากับจอครับ แล้วเราต้องเข้าบีบเร็วปิดช่องไม่ให้คอมฯจ่ายบอลทะลุได้ อุอุ ว่าไปนั่น
    ผมใช้ ATI มายืนยันว่าเบลอนิดดดดๆๆๆๆๆน้อยมากแค่เสี้ยววินาทีเวลาจ่ายบอลเลียดแบบหนักๆเร็วๆให้คนที่อยู่ไกลมากๆประมาณหลังจ่ายเลียดมาหน้าเลยหรือกดจ่ายบอลแบบแรงๆไปที่ว่างจริงครับ แต่ก็ยังเล่นได้สนุกและลื่นเหมือนเดิมเพราะไม่ได้จ่ายลูกแบบนี้บ่อย
    แบบนี้ต้องให้เพื่อนสมาชิกที่ใช้ nvidia มาคอนเฟิร์มอีกว่าเป็นเหมือนท่าน tokiko รึเปล่า
    Last edited by gergario; 25 Dec 2010 at 23:26:05.

แต่จอผมไม่เป็นนะครับ ใช้ 19 นิ้ว LG 4:3 ซื้อมา 5 ปี และ rs time 4 ms

แต่ตอนนี้อยากได้ if 23 น่ะครับ rs time 4 กับ 5 6 มันก็ต่างกันนิดเดียวแต่ทำไม

หรือเกี่ยวแต่ละรุ่น rs time ไม่ถึงตามสเปคที่ให้มา

แล้วท่านอื่นเป็นกันมั้ยครับที่ใช้ if 23 ตอนเล่น PES อ่า

OverclockZone Member the sky's Avatar

ลองถอดเกมส์ออกแล้วลงเกมส์ใหม่ดูนะครับ คำตอบสุดท้าย
    ผมว่ามันน่าจะเป็นที่เกมส์ครับ

OverclockZone Member Friend'sGu's Avatar
    ลาดพร้าวทั้งเส้น

555+ นึกว่าเป็นคนเดียว

ขออนุญาติให้คำแนะนำ ลองถอยออก***งจากจอสักระดับนึงครับ ผมว่ามันไม่ปวดตา และไม่ค่อยเบลอด้วย (หรือผมคิดไปเอง??)

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks