Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลอง oc Athlon x4 640 ไม่ทราบว่าอย่างนี้เสถียรไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลอง oc Athlon x4 640 ไม่ทราบว่าอย่างนี้เสถียรไหมครับ

ลอง oc Athlon x4 640 จากเดิม ๆ 3.0 ghz ไปเป็น 3.4 ghz ครับ ไม่ทราบว่าอย่างนี้เสถียรไหมครับ

ขอคำตอบหน่อยนะครับเพราะผมไม่ชัวส์ครับ ... ขอบคุณครับ

เท่าที่ดู ถือว่าเสถียรแล้ว แต่ไฟแรงไปหน่อยหรือปล่าว

Comment

น่าจะโอเคน่ะ ผมใช้ที่ 3.45 ยังปกติดีเลย

Comment

บัส 227 ไฟ 1.5 ผมว่าไฟแรงไปนิด .....รอท่านอื่นมาตอบ

Comment

ไฟแรงไปนะ 1.4 น่าจะพอ(ไม่น่าละ พอเลย)
          ผมลาก 630 ไปที่ 3.7 ใช้ไฟประมาณ 1.5-1.6

Comment

Originally posted by fl_l2 View Post
            ไฟแรงไปนะ 1.4 น่าจะพอ(ไม่น่าละ พอเลย)
            ผมลาก 630 ไปที่ 3.7 ใช้ไฟประมาณ 1.5-1.6
            จะทำยังไงให้ไฟมันน้อยกว่านี้ครับ ... ต้องลด clock ลงอีกหรือเปล่าครับ ...

Comment

ลดไฟใน bios ครับ

Comment

ผมว่า ลองตั้งไฟ CPU เป็น Auto ดูก่อนดีกว่าครับ เผื่อเทสผ่าน จะได้ประหยัดไฟ แค่ 3.4 G ไฟเดิมๆ น่าจะเอาอยู่นะ

Comment

Originally posted by Drunk View Post
                  ผมว่า ลองตั้งไฟ CPU เป็น Auto ดูก่อนดีกว่าครับ เผื่อเทสผ่าน จะได้ประหยัดไฟ แค่ 3.4 G ไฟเดิมๆ น่าจะเอาอยู่นะ
                  รูปที่ test ตั้ง auto อยู่แล้วครับท่าน ลองไปปรับไปเป็น 1.4v ดู ปรากฏว่า test ไม่ผ่านครับเครื่อง รีสตาร์ทเองเลยครับ ... นั้นก็ใช้ auto ไปจะมีปัญหาอะไรหรือเปล่าครับ คือผมตั้ง bios ไว้ที่โหมดประหยัดพลังงานด้วยเวลาไม่ได้โหลดอะไรหนัก ๆ ก็จะกินไฟ 1.04v ครับ ...

Comment

ใช้บอร์ดไรครับ ของผมกิ๊ก ผมปรับไฟ NB เพิ่มด้วยครับ

Comment

Originally posted by eXp3rt View Post
                      ใช้บอร์ดไรครับ ของผมกิ๊ก ผมปรับไฟ NB เพิ่มด้วยครับ
                      ใช้ asus m4a78lt-m-le ครับ

Comment

แต่เจ้า 640 ของผม มันอัดบัสได้แึ่ค่ 240 เอง ถ้าเลยจะดับหรือไม่ เข้าวินโดว์ไม่ได้เลย ดันไฟแล้ว ทดแรมแล้ว ยังไม่ได้
                        เลยลองเอาเจ้า 435 ตัวเก่า ก่อนเปลี่ยนมาใช้ 640 มาดันบัสดูได้เยอะกว่า งง มากเลย ...

Comment

Working...
                        X