overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 4 of 4
    OverclockZone Member

Default ขอคำแนะนำครับ kinect xbox

ผมต้องการจะหากิจกรรม เผาผลาญไขมัน กับคนในครอบครัว
    เลยอยากขอคำแนะนำเพื่อนสมาชิกครับ, สามปีที่ผ่านมาเคยเล่น wii รู้สึกดีกับwiiครับค่อนข้างสนุก(เล่นของเพื่อน) แต่ตอนนี้เห็นว่ามี kinect ของ xboxมาใหม่ เลยสนใจ

ผมไม่เคยเล่นxboxมาก่อนและไม่ค่อยรู้เรื่องเกมส์เอาซะเลย
    เห็นว่า xboxสามารถเล่นเกมส์แบบใช้จอยได้(อันนี้เบสิก)/เล่นเกมส์ที่ใช้kinectได้ /เล่นเน็ทได้/ มีการเล่นแบบ Liveได้ ** แต่ต้องเป็นเครื่องที่ไม่มีการดัดแปลง และเล่นแผ่นแท้ ถึงจะเล่นได้อย่างสบายใจไม่กลัวโดนแบน อยากเล่น xbox+kinect ต้องเริ่มต้นยังไงดีครับ

ผมเลยอยากจะถามเพื่อนสมาิชิกดังนี้ครับ
    1ผมจะซื้อเครื่องแท้ๆไม่ดัดแปลง และแผ่นแท้ๆ ที่จะทำให้ผมเล่นแล้วไม่โดนแบน ได้ที่ไหน เวปไหน (พอดีอยู่ตจว.****งไกล* อาจสั่งไปรษณีย์เอา) มีร้านในไทยขายมั๊ย

2สมมติว่าได้ของแท้มาชุด slim4GB+Kinect ผมจะเล่นเกมส์ ต่อlive online และทำทุกอย่างได้อย่างไม่ต้องกลัวโดนแบน100%ใช้มั๊ยครับ

3ถ้าคำตอบของข้อ2เป็น yes ผมต้องกังวลเรื่อง ไฟแดง และเรื่องอื่นๆ อีกมั๊ยครับ (จริงๆก็ไม่รู้ว่ามันคืออะไรนะ อ่านผ่านๆเจอ)

4ถ้าคำตอบของข้อ3 คือ มี เรื่องที่ต้องกังวล จริงๆ ผมต้องป้องกัน แก้ไข ยังไง โดยไม่กระทบข้อ2

5xbox slimมีแบบ250คำถามเบื้องต้นมีเท่านี้ครับ รบกวนด้วยนะครัGB นี้เค้าเอาไว้ทำอะไร เก็บหนัง เพลง เซฟdataของเกมส์ที่เราเล่น ทำอะไรได้มากกว่านี้ัมั๊ย ถ้าผมเป็นคนที่ซื้อแต่แผ่นแท้และเล่นแค่ไม่กี่เกมส์

6ที่บ้านเพดานห้องทีวี อยู่สูงกว่าหัวผม 45เซนติเมตร ด้านกว้างร้ศมีรอบตัวถ้ายืนกลางห้อง 2.5เมตร ห้องขนาดนี้เล่นได้มั๊ยครับ

รบกวนเพื่อนสมาชิกด้วยครับ ขอความกรุณาด้วยครับ
    Last edited by upakcikcin; 24 Dec 2010 at 17:08:19. Reason: พิมพ์ไม่ครบ ลน

OverclockZone Member LeOzBeeR's Avatar

2. ถ้าเล่นแท้ ไม่ต้องกลัวโดนแบนครับ ส่วนการต่อ live เพื่อเล่นออนไลน์ของ xbox เสียตังนะครับ ไม่ฟรีเหมือน ps3

3.ปัญหาเรื่องไฟแดง ไฟเหลืองทั้งของ xbox และ ps3 ผมคิดว่ามันไม่สามารถรู้ได้หรอกครับว่าเครื่องไหนจะเป็นเครื่องไหนไม่เป็น มันอยู่ที่ดวงมั้งครับ คนเป็นก็ไม่เยอะมากหรอกครับ ผมว่าถ้าอยากได้ก็ซื้อมาเล่นดีกว่าครับ มัวแต่กังวลเรื่องนี้ไม่ต้องเล่นกันพอดี อุปกรณ์พวกนี้มันไม่แน่นอนอยู่แล้วบางคนซื้อมาเล่นหลายปีไม่มีปัญหา บางคนซื้อมา 2 เดือนพัง เอาแน่เอานอนไม่ได้

5.เรื่อง xbox ผมไม่รู้นะครับ แต่ผมว่าน่าจะคล้ายๆกันกับของ ps3 คือ HDD เราเอาไว้เก็บข้อมูลเกมส์กับพวกหนังแหละครับ แต่อย่าง ps3 จะมี psn ให้เข้าไปโหลดเกมส์อื่นได้ ซึ่งอาจจะต้องใช้ HDD ในการเก็บเยอะพอสมควรครับ สำหรับคนชอบโหลด ส่วน xbox นั้นผมไม่รู้ว่าจะมีให้โหลดอะไรยังไงบ้างนะครับ สุดท้ายก็อยู่ที่ท่านจะเลือก แต่ผมแนะนำว่า ถ้าราคาไม่ต่างกันมาก ซื้อเยอะๆหน่อยก็ดีครับ เผื่ออนาคตได้ใช้

6.เรื่อง tv เท่าที่ผมอ่านมา ผมคิดว่าติดตั้งระดับเดียวกับสายตาเรานะครับ เพราะเคยเห็นมีคนมีปัญหาเกี่ยวกับการหลุดจอในการใช้ kinect กับ tv แขวนนี่แหละครับ

ปล. ผมเป็นคนเล่น ps3 นะครับ ยังไงรอผู้รู้มายืนยันอีกทีละกันครับผม

เงื่อนไขของการ ออนไลน์xboxlive ง่ายๆครับ ขอตอบกันเป็นข้อๆไปเลยครับ

1.เครื่องที่ท่านสนใจจะซื้อ ต้องการเป็นรุ่นไหนครับ รุ่นเก่า( อ้วน )หรือรุ่นใหม่ (สลิม ) ให้ท่านเลือกตามความสะดวกนะครับ รุ่นหลังๆปัญหาน้อยลงเยอะมาก

- สำหรับเครื่องที่ท่านซื้อแนะนำให้ซื้อโซน ASIA ครับ เป็นเครื่อง สิงค์โปร ญึ่ปุ่น เกาหลี ได้หมด เพราะมันสำคัญที่แผ่นแท้ที่ท่านจะหามาเล่น

- เพราะ xbox360 ล็อคโซนตามเครื่องครับ เช่น เกม winninng 2011 เครื่อง US และ เครื่อง PAL เล่นไม่ได้ [ LOCK REGION ] นั่นเอง

- และที่สำคัญ เล่นแผ่นแท้เครื่องไม่แปลง ไม่โดนแบนนะครับ ส่วนเรื่องร้านค้า ที่ร้านบริการส่ง ตจว แบบเอกชน ส่งมือถึงมือครับ รบกวนตามลายเซ็นครับ

2.อย่างที่เรียนให้ทราบในข้อแรก เล่นแผ่นแท้ โดยใช้เครื่องไม่แปลง ไม่ต้องกลัวโดนแบน 200% ( โอกาสโดนแบนด้วยสาเหตุอื่นๆมีครับแต่น้อยมากๆ )

- เผื่อยังไม่ทราบ xbox live ฟรี 1 เดือนแรก ต่อ 1 ID profile เท่านั้นเดือนถัดไปต้องจ่ายผ่าน microsoft live สามารถเข้าไปอ่านรายละเอียดเพิ่มเติมที่

- Xbox.com ครับ มีให้เลือกเป็น แพ็คเกจ 3 เดือน 6 เดือน หรือ 1 ปี

3.เรื่องไฟแดง เหมือนเป็นตราบาป ติดหูอยู่นานเท่านาน สำหรับไฟแดงนี้มันเป็น การแสดงผลเของครื่อง ERROR ครับ แสดงเป็นโคด เช่น 0102 0022 E74

-ส่วนใหญ่พบได้น้อยมากในเครื่องยุคบอร์ด jasper รุ่นอ้วนเดิมจนถึงบอร์ด Valhala ของสลิม ถ้าให้ดีและไม่ควรเกิน 4 ชม. และต่อผ่าน UPS เครื่องสำรองไฟ

4.ถ้าทำตามขั้นตอนไม่น่ามีปัญหาที่สำคัญ ถ้าเป็นเครื่องไม่แปลง เครื่องสิงค์โปรเครมได้เลยครับ 3 ปี

5.ในบ้านเรามี 4GB / 250 GB อันนี้เป็นขนาดความจุของ HDD เอาไว้ลงเกม ให้เล่นจาก HDD ทำให้ยืดอายุหัวอ่าน และลดความร้อนสะสมในเครื่องน้อยลง

ถ้าต่อ xbox live มีบริการหนังตัวอย่างให้โหลดและ ตัวอย่างเกมด้วยครับ สามารถอาจไฟล์ หนัง เพลง ภาพ ได้ผ่านช่อง USB FAT32

6.ถ้าเล่น kinect ด้วย พอครับ ใช้ได้เลย

ที่ตอบตามประสบการ์ณนะครับ ถ้ามีท่านใดมีข้อเสนอ เพิ่มเติมก็น่าจะดีขึ้นไปอีกครับ

ขอบคุณสำหรับ ทุกๆคำตอบครับ
    ตอนนี้พอจะรู้แล้วว่าต้องสงสัยเรื่องอะไรต่อ
    ขอรบกวนเพื่อนสมาชิกต่อเลยละกันนะครับ

1เครื่อง รุ่น slim 4gb กับ250gb ที่บอกว่า เอาไว้ลงเกมส์เล่นบนhdd
    เพื่อที่จะได้ถนอมหัวอ่าน คือ ในกรณีที่เราจะเล่นแบบถูกลิขสิทธิ์
    เราสามารถ ก๊อปเกมส์จากแผ่นแท้มาลงบนhdd
    ได้ใช่มั๊ย หรือว่าต้องโหลดเกมส์ผ่านxbox live แล้วเก็บไว้ในhdd

2xbox live นอกจากโหลดเกมส์demo,เล่นแข่งกับเพื่อนแล้ว
    และvideo callเค้าเอาไว้ทำอะไรได้อีกมั๊ยครับ

3เท่าที่หาข้อมูลเบื้องต้น เราจะเป็นสมาชิก แบบgold ในช่วงเดือนแรก
    และจะโดนเปลี่ยนไปเป็น แบบsliver หากไม่ได้ต่อสมาชิก
    ผมอยากทราบว่า การเป็นสมาชิกแบบsliver มันทำอะไรได้บ้างครับ
    ( facebook / twitter / browing the internet /ดูyoutube/ประมาณนี้ได้มั๊ยครับ)

4อยู่ในไทย จะต่อสมาชิกแบบgold และเพิ่มms-pointได้ยังไงครับ ถ้ามี linkแนะนำ
    รบกวนแปะให้ผมที

ปล.ผมน่าจะซื้อรุ่นslim4gb+kinect bundle+ตะกี้้ไปดู kinect failในyoutube น่ากลัวมากมีคนนึงเพดานห้อง
    ต่ำไป กระโดดตบวอลเล่ย์ เต็มๆมือปะทะเพดาน

Bookmarks

Bookmarks