จริง ๆ ผมเล่นจบแล้วแหละ แต่เมื่อคืนจะลองกลับไปเล่นดูอีกซักรอบ ปรากฏว่าตอนแรกเข้าไปเช็คการตั้งค่ากราฟิกก่อนว่ามีอะไรเปลี่ยนแปลงมั้ย เสร็จแล้วพอกดออกมันก็ค้่างไปเลย มีแต่เสียงเพลงกระตุกเป็นระยะ จะ alt+tab ออกมาก็ไม่ได้ จะกด ctrl+alt+del ก็ไม่ออก รอนานแล้วก็ไม่ออก เลย hard reset มันซะ ลองครั้งที่ 2 ไม่ไปยุ่งตั้งค่ากราฟิกอีก เข้าเกมเลย ปรากฏว่าพอเข้าเกมปุ๊บ เริ่มขับค้างทันที อาการเดิม มีแต่เสียงกระตุก ๆ เป็นระยะ ลองครั้งที่ 3 ไปติ๊กเอา Triple buffer ที่ตั้งไว้ในไดร์เวอร์การ์ดจอออก เพราะเป็นสิ่งผิดปกติเดียวที่ผมไม่เึคยทำมาก่อน แต่ก็ยังเหมือนเดิม อยากรู้ว่ามีใครเคยเป็นมั่งไอ้อาการเกมค้างแล้วมีแต่เสียง แล้วทำอะไรไม่ได้เลยเนี่ย ตอนนี้ที่มผสงสัยมีอย่างเดียวคือที่ไดร์เวอร์การ์ดจอ เพราะเพิ่งเปลี่ยนไปใช้เวอร์ชั่น 10.11 ไม่นานมานี้ แล้วผมเพิ่งจะได้ลองกับเกมนี้นี่แหละแล้วเป็น (ลืมบอก ผมใช้ 5770 อยู่) แต่เกมอื่น ๆ เท่าที่ลองมาไม่มีปัญหาอะไรก็มี MW ทั้ง 2 ภาค (มี Black ops ยังไม่ได้ลอง) GTA4 ทั้งภาคหลักและเสริม SC:Conviction ,BF:BC2 ,NFS:HP ,Dead Space ,Crysis demo ,R6 Vegas 2 ,Mass Effect 1 ,BatmanAA

ปล.ลืมอีกอย่าง MoH ผมของแท้นะครับ ไม่ได้ใช้ Crack