overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 17 of 17

Thread: เห็นพูดถึงแต่เดโมของ Crysis แล้ว COD4 อ่ะ ใครเล่นแล้วมั่ง ?

gidd009's Avatar
    ร.พ. ศิริราช ครับ

Default เห็นพูดถึงแต่เดโมของ Crysis แล้ว COD4 อ่ะ ใครเล่นแล้วมั่ง ?

ตอนนี้กระแส Crysis แรงมากๆ ทั้งเครื่องแรงน้อยหอยเล็ก หรือแรงมากหอยใหญ่ ก็โหลดมาเล่นเพื่อวัดกำลังเครื่องกันยกใหญ่ ผมก็หนึ่งในนั้นเหมือนกัน โหลดมาพร้อมกับ COD4 แล้วก็ได้พร้อมกันพอดีเป๊ะ

ลองติดตั้ง Crysis ก่อน ... แล้วก็ไม่ผิดหวังในความสวยงามของฉาก สิงสาราสัตว์สมจริง แสงเงาสุดยอด แต่ผมว่าเกมส์เดโมเน้นให้เดินๆๆ แล้วก็เดิน ประมาณว่าอยากให้ซึมซาบกับฉากให้มากๆ แต่เรื่องความสนุก ผมว่ามันก็ยังงั้นๆ นะ ไม่แตกต่างจาก Farcry เท่าไหร่ เลือกทางไปได้หลายหลาก ศัตรูน้อย ตายยาก ฉลาด ผมเล่นลองเครื่องจบไปสองสามรอบก็เลิก หันมาติดตั้ง COD4 กันต่อ...

พอลองเล่น COD4 แล้ว โอ้โฮ มันส์มาก ซัดกันนัวเนียตามสไตล์ COD เดโมนี้ไม่กินสเปกเครื่องเท่าไหร่ด้วย ปรับสุดทู๊กกกอย่างก็ยังลื่น อาวุธเพียบเป็นสิบๆอย่าง ศัตรูบานเบอะจนเลือกยิงไม่ถูก (ยิงตายเท่าไหร่ก็ไม่หมด) ผมเล่นหลายต่อหลายรอบ เปลี่ยนอาวุธที่ใช้ไปเรื่อยๆ ตอนเล่นจบรอบแรกบ่นกับตัวเองทันที "มันส์ชิปหัยเลย" อาจจะเป็นเพราะผมชอบเล่น FPS แนวยิงกันนัวเนีย เสียงกระสุนวิ่งผ่านเฟี้ยวฟ้าวหาที่หลบไม่ค่อยได้ล่ะมั้ง ถึงได้ถูกใจมากกว่า Crysis ยิ่งเล่นแบบยากสุดยิ่งสมจริงมากเพราะเราจะโดนยิงพร่ำเพรื่อไม่ได้

แล้วทุกท่านล่ะลองเล่นกันรึยัง ? แล้วเล่นแล้วคิดว่างัยครับ กับ COD4

OverclockZone Member Xpert's Avatar

สนุกดีครับ ยิงกันวุ่นวายเหมือนเดิม ไม่มีอะไรแปลกใหม่มากมายนอกจากการเข้ามาสู่ยุคปัจจุบัน แต่โดยรวมประทับใจและหามาเล่นแน่นอน

OverclockZone Member armyman's Avatar
    ริมคูเมืองโคราช

แรกที่เล่น...ตะลึงกับภาพที่เห็นอยู่ตรงหน้ามากๆ...ไม่คิดว่าเกมพีซีจะทำได้ดีแบบนี้ เคยดุแต่ทิลเลอร์ตัวอย่าง
    ที่เล่นฉากในเดโม.....พอลองเข้าจริงๆ แทบไม่ผิดเพี๊ยนจากที่ชมมาเลย แถมยังสวยคมชัดกว่าอีก...ไม่กินสเปคด้วย

OverclockZone Member sanitkku's Avatar
    Bangkok,hadyai,petchaburi,khonkean

COD4 ดีกว่าเยอะ ในแง่ความเป็นมิตรต่อผู้เล่นทุกระดับ
    ส่วน Crysis นั้น ปล่อยให้บรรดาผู้มีเครื่องแรงๆและเงินถึงเขาว่าไปครับ
    สเปคไม่แรง พี่แกก็ภาพไม่สวยอีก นึกถึงสมัย RIVA TNT,GF2MX400 สุดคุ้ม

OverclockZone Member sanitkku's Avatar
    Bangkok,hadyai,petchaburi,khonkean

พูดๆไป ตอนนี้ผมยังลง COD2 ไว้เป็นประจำครับ เพื่อความเมามันส์ในการสอยหัวนาซี

GIGABYTE United
    Castle Of Games

อยากเล่นทั้งสองเกมเลยครับ แต่ไม่มี PC แล้ว

gidd009's Avatar
    ร.พ. ศิริราช ครับ

Quote Originally Posted by God_Hand View Post
    อยากเล่นทั้งสองเกมเลยครับ แต่ไม่มี PC แล้ว
    แหมมมมม

มีไอ้กล่องดำๆนั่น กับกล่องแบนๆเยอะแยะบนนั้น ผมก็ไม่เล่น PC แล้วอ่ะครับท่าน (ยกเว้นเกมส์ประเภท FPS)

OverclockZone Member armyman's Avatar
    ริมคูเมืองโคราช

ที่จริงก้มีคนพูดถึงเยอะแล้ว ตั้งแต่เกมเดโมออกมาใหม่ๆ ลองไล่หาดู...แต่เกมนี้สิ Time Shift [DEMO] ไม่ค่อยมีคนพูดถึงในวงกว้างเลย ทั้งๆที่เกมทำออกมาดีมากๆเลย ภาพก้สวย แถมยังไม่กินสเปคโหด

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=107777

OverclockZone Member BethGibbons's Avatar

เอาเวลาปวดหัวกะ Crysis ไปเล่นเกมดีๆอย่าง COD4 กับ TimeShift ดีกว่าอีก :P

OCZone TV-Host KiDMaioRKz's Avatar

Crysis
    ปรับ VeryHigh ทุกช่อง แล้ว จะบ้าตายครับ มึนมากๆ
    หมุนมุมกล้องที วืบบบบ วืบบบบบ จอ Blur
    เล่นแล้วปวดหัวครับ
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

OverclockZone Member morientes's Avatar

Quote Originally Posted by KiDMaioRKz View Post
    Crysis
    ปรับ VeryHigh ทุกช่อง แล้ว จะบ้าตายครับ มึนมากๆ
    หมุนมุมกล้องที วืบบบบ วืบบบบบ จอ Blur
    เล่นแล้วปวดหัวครับ

เปงเหมือนกันครับท่าน

OverclockZone Member ballmakoto's Avatar

หนุก + สวยมาก Cod ลื่นอีกนะ

OverclockZone Member

Call of Duty เป็นเกมส์ในดวงใจผมเลยครับ สนุกมันส์สุดๆทุกภาค
    ภาค3ไม่ลงคอมผมยังเคืองอยู่เลย เล่นDemoภาค4แล้วรู้เลยว่าเกมส์ดีๆมันส์ๆไม่จำเป็นต้องใช้เครื่องเทพๆเสมอไป DX10ไม่มีความจำเป็นเลย DX9.1ก็เหลือเฟือเลยครับสำหรบภาพอันสวยงามแถมเล่นได้ลื่นอีก

OverclockZone Member Macro's Avatar

ถามนิดขอรับ
    COD4 นี่ตัดระบบฟิสิกส์ออกรึเปล่าขอรับ

OverclockZone Member social's Avatar

ยิงกันให้มันส์ไปเลย

OverclockZone Member Grimmy's Avatar
    ศรีราชา-แหลมฉบัง

COD4 นี่ฃัดกันนัว โดนยิงไม่ยักกะตาย หมอบฃักพักกลับไปลุยได้ต่ออีก

OCZone TV-Host KiDMaioRKz's Avatar

TimeShift Demo ผมว่าสนุกมากครับ
    ยิงที เลือดกระจายเลยอะครับ แถมกด Slow Motion ได้ด้วยครับ มันส์ !!!

เลือดค่อยๆกระจาย
    หรือจะหยุดเวลา เดินเข้าไปใกล้ๆ ยิง ตู้มมม ! แล้วก็ทำให้เวลาปกติ สงสัยมันคงงงนะครับ อยู่ดีๆ ล้ม อ่าว สะใจจริงๆ เลยครับ !!!
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Bookmarks

Bookmarks