overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 12 of 12
    OverclockZone Member gumuntab's Avatar

Lightbulb ร้านขาย ps3 ผ่อน AEON ที่ไหนมี

ร้านขาย ps3 ผ่อน AEON ที่ไหนมี ช่วยแนะนำทีคับ

แถวรังสิตมีมั้ย กรุงเทพมีที่ไหนบ้าง คัยรู้ช่วยทีคับ

ขอบคุณคับ

OverclockZone Member gumuntab's Avatar

เงียบ......

OverclockZone Member

ใจเย็นครับ ปรกติจะมีคนมาตอบอยู่แล้วแต่ เรื่องผ่อนเครื่องเกมตามร้านทั่วไปมีน้อยมากที่รับบัตร AEON เท่าที่ทราบ

ผมรู้จักอยู่ร้านนึงมีระบบผ่อนด้วย ตามลิงค์นี้ไปเลย http://www.gaming-oasis.com/

ผ่อนได้แต่ไม่ทราบรายละเอียดชัดเจนว่า เขารับบัตรอะไรบ้าง ลองดูนะครับ

คับ..มีคัยทราบช่วยทีคับ

มีคัยรู้จัก ร้านฮาโมโต้ มั่งคับ

http://www.hamotoconsole.com/index.php

OverclockZone Member nyu999's Avatar

Quote Originally Posted by gumuntab View Post
    มีคัยรู้จัก ร้านฮาโมโต้ มั่งคับ

http://www.hamotoconsole.com/index.php
    อย่าได้หลงเข้าไปเชียวนะคับ ชื่อร้านการันตรี (ในด้านลบ) อยู่พอสมควร
    ลองเข้าไปดูตามห้างอ่ะคับ ส่วนใหญ่ในห้างจะมีร้านที่รับบัตรพวกนี้อยู่ (แต่แพงกว่าข้างนอกประมาณ 1000-2000 บ.)
    ป.ล ที่ร้านส่วนใหญ่เค้าไม่รับบัตรอิออนเพราะ ต้องรอเงินโอนเข้าร้าน (ประมาณ 1-2 เดือน) เงินมันไม่มีหมุนคับ เค้าเลยไม่รับกัน
    ป.ล.2 PS 3 เป็นสินค้า IT นะคับ จะได้วงเงินไม่เยอะเท่ากับเครื่องใช้ไฟฟ้าทั่วไปนะคับ (ได้วงเงินน้อยกว่าพอสมควร มันขึ้นอยู่กับฐานเงินเดือน)

e20zei's Avatar

Quote Originally Posted by nyu999 View Post
    อย่าได้หลงเข้าไปเชียวนะคับ ชื่อร้านการันตรี (ในด้านลบ) อยู่พอสมควร
    ลองเข้าไปดูตามห้างอ่ะคับ ส่วนใหญ่ในห้างจะมีร้านที่รับบัตรพวกนี้อยู่ (แต่แพงกว่าข้างนอกประมาณ 1000-2000 บ.)
    ป.ล ที่ร้านส่วนใหญ่เค้าไม่รับบัตรอิออนเพราะ ต้องรอเงินโอนเข้าร้าน (ประมาณ 1-2 เดือน) เงินมันไม่มีหมุนคับ เค้าเลยไม่รับกัน
    ป.ล.2 PS 3 เป็นสินค้า IT นะคับ จะได้วงเงินไม่เยอะเท่ากับเครื่องใช้ไฟฟ้าทั่วไปนะคับ (ได้วงเงินน้อยกว่าพอสมควร มันขึ้นอยู่กับฐานเงินเดือน)
    +1 อยู่หลังราม1ครับ

เคยหลงจะไปซื่อ PSP มาครั้งนึง ขายของแพงมาก... โปรมั่ว...

ในเว็ปบอก PSP ชุดล่ะ 9000 แถมเกมส์ 130 เกมส์(อ่านดูระเอียดแล้วคิดว่าน่าจะเป็นตัวเล่นก็อบได้ ที่สะพานเหล็กหรือที่อื่นทั่วๆไปตอนนั้น อยู่ประมาณ 11,000 ไอ้เราก็ว่าถูกจังวะ)

พอเข้าไปถามที่ร้านจริงๆ ไปๆมาๆ ชุด 9000 กลับกลายเป็นชุดที่เล่นก็อบไม่ได้แถม แผ่นแท้ให้แผ่นเดียว...

ถ้าจะเอาตัวที่เล่นก็อปได้ ตามที่มันฟุ้งไว้ 9000 สรุปต้องจบที่ 13000 ........ (จ่ายสดนะ)

ผมพยามย้ำราคากับเขาแล้ว ว่าเท่าไรนะ เขาก็ยืนยันตัวเลขเดิมครับ 13000 ครับ 13000 แถมบอกราคานี้หาไม่ได้แล้วนะ (แน่ล่ะครับผมก็ไม่เคยเห็นใครขายได้โหดไปกว่านี้ หรอกครับ)

ได้ฟังเท่านั้นแหละครับ หันหลังกลับ เดินออกประตู และสาบาน ว่าจะไม่มาเหยียบที่นี้เป็นครั้งที่สองอีกเลยครับ.......

คับขอบคุณทุกท่านมากคับ ผมเจอร้านนึงอยู่นวนคร

29 นี้จะลองไปดูคับ

OverclockZone Member arashi_989's Avatar

ผมว่าท่านต้องลองไป สอบถาม ที่ร้านด้วยตัวท่านเองเลยก็ดีนะครับ แต่ผมก็ไม่แน่ใจนะครับว่า ศูนย์ Sony เขารับ AEON รึเปล่านะครับ แต่ราคาเครื่องที่ศูนย์ มันจะสูงกว่าตามร้านทั่วไป แล้วทำไมถึงสูงกว่า เพราะ
    -ค่าพนักงานร้าน
    -ค่าพนักงานขนส่ง
    -ค่าขนสนที่ได้มาตรฐาน
    -อื่นๆ
    แต่ก็มีข้อมั่นใจนะว่า
    -การรับประกันที่ได้มาตรฐาน
    -จอยหรืออุปกรณ์ที่ให้มาของแท้ แน่นอน
    -โปรโมชั่น มีเงื่อนไขที่ ไม่มั่ว

ไม่รู้ดิผมก็บอกไม่ค่อยถูกอ่ะนะ ผมแค่คิดว่า จะชื้อรถ TOYOTA ก็ต้องชื้อที่ TOYOTA MOTOR ถึงจะดี แต่บางคนอยากได้โปรโมชั่นที่ราคาถูกๆ ก็จะไปหาชื้อพวก MTT MOTOR เวลาประกันก็ลำบาก ส่งซ่อมก็ลำบาก ><

OverclockZone Member

ขอบอกว่า ศูนย์โซนี่เลยครับ ผ่อนได้ชัวร์ได้มาแล้วประกัน 15 เดือนครับ

OverclockZone Member ss003478's Avatar

ตะวันนาคับ ผมไปซื่อ อยู่ ประจำคับ ได้ทุกบัตรคับ จำชือร้านไม่ได้คับ แต่มีอยู่ในตะวันนา 3-4 ร้านเท่านัน ยังไงก็รับคับ 555+

OverclockZone Member maruto's Avatar
    Bangkok , ประชาชื่น

hamoto ร้านในตำนาน

Bookmarks

Bookmarks