Announcement

Collapse
No announcement yet.

เดือดร้อนครับ USB เสียบไม่ติด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เดือดร้อนครับ USB เสียบไม่ติด

คือเครื่องที่ออ๊ฟฟิตน่ะครับ ปกติผมจะเสียบ USBที่ด้านหลังใว้จะมี ต่อปริ้นเตอร์ ต่อการ์ดไวไฟ ต่อฮาดดิส ext 2 ตัว ใช้ได้ปกติดีแต่วันนี้ผมเอาแฟล๊ตไดร์ ไปเสียบเครื่องอื่นแล้วกลับมาถ่ายข้อมูลโดยเสียบด้านหน้าแล้วมันขึ้น USB Device Not Recognized ผมก็เลยลองใหม่ แต่มาสังเกตเน็ตหลุด เลยเปิดมายคอม ฮาดดิส ก็ไม่ติด กลายเเป็นว่าUSB ไม่ติดยกเว้น ปริ้นเตอร์ใช้งานได้ ด้านหน้ามีสองช่องใช้ได้ 1ช่อง ที่ไม่ได้เสียบแก้ยังงัยก็ไม่หาย ลองเอาเม๊ามาเสียบมันใช้ได้เลยไม่รู้จะแก้ยังงัยกับช่องที่เสียบไม่ได้ครับ หรือลงวินโดว์ใหม่ดีครับ

เงียบเลยครับงานนี้

Comment

ลองเสียบด้านหลังดูบางทีมันเกี่ยวกับระบบไฟด้วยบางทีจ่ายไฟมาด้านหน้าไม่พอ

Comment

อาการตอนนี้คือใช้ด้านหล้งไม่ได้ครับเหมือนไฟไม่พอครับเสียบแฟร๊ทไดร์กับฮาดดิสEXTแล้วไม่ติดครับรวมถึงUSB WIFI ดว้ยครับ

Comment

ถ้าบอกว่าไฟไม่พอ อย่างนี้ลองเปลี่ยน power supply ดูครับ แล้วลองเสียบ usb ทีละช่องดูครับ อย่างเพิ่งเสียบหมด

Comment

ผมว่าที่ผ่านมา ใช้ usb หนักเกินไปครับ เลยพังไว ใช้ HDD ext 2 ตัว กินไฟมากเลย และยังเสียบอย่างอื่นอีก
            ใช้แบบนี้ น่าจะหา hub usb ที่มีหม้อแปลงไฟมาช่วยครับ

Comment

ผมเองสงสัยอย่างนั้นเหมือนกันครับ เพราะเสียบ ext คาใว้ 2ตัว กับ ubs wifi แต่ลองเอาเม๊าท์มาลองใช้ได้ครับ(ปกติเม๊าท์ไม่ได้เสียบช่องนี้ครับ )แต่วินโดว์มันขึ้น USB Device Not Recognized เวลาเสียบพวกแฟร๊ทไดร์ ลืมบอกครับช่องด้านหน้ามี 2 ช่อง มันเสียช่องเดียวอีกช่องเสียบได้ปกติครับ

Comment

หรือจะเป็นที่วินโดว์มันเอ๋อหรือเปล่าครับ

Comment

Working...
                X