Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSU ที่ตุ้มต่ามากที่สุด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PSU ที่ตุ้มต่ามากที่สุด

เท่าที่ติดตามOCZมาพอสมควร....ก็เห็นความสำคัญของ PSU มากๆ
    แต่ไม่ค่อยมีท่านใดแนะนำของดีราคาถูก แนะนำแต่PSUระดับเทพ ราคาแพงแบรนด์ดังๆ กันทั้งนั้น ปัจจุบันมีหลายแบรนด์ที่มาทำตลาดบ้านเรา.....

ต้องขออภัยด้วยครับ...อันที่จริงต้องการที่จะถามว่า
    1. 750W. ITSONAS Winner 80Plus มันคุ้มค่าหรือไม่
    2. มีท่านใดเคยใช้หรือทดสอบมาบ้างแล้ว
    ส่วนเครรื่องที่ใช้ก็Spec ระดับกลางๆ350Wติดเคสก็เอาอยู่ครับ แต่ PSUมันเดี่ยงไป 2 ตัวแล้ว ก็อยากเป็นตัวที่ชัวร์หน่อยในราคาไม่แพง

จากที่ได้หาข้อมูลทางผู้นำเข้าสั่งมาจาก Topower เป็นผู้ผลิตให้กับแบรนด์ดังหลายยี่ห้อ เช่น
    Tagan, some TTGI, Spire, OCZ Modstream and Powerstream, some BFG, Mushkin, A+GPB, some Hipro, some Aerocool, Vantec, Scythe, Listan (be quiet! and Revoltec), some Raidmax, some Dynapower (also sold as "eJet").
    TOPOWER COMPUTER INDUSTRIAL CO LTD E130843
    ถ้าผลิตจากโรงงานนี้จริง ใช้ชิ้นส่วนมาตรฐานเดียวกัน วัตต์เต็มเหมือนกัน ก็ถือว่าคุ้มค่ามาก นะครับ

ท่าน kaewjana ได้สอยมาเรียบร้อยแล้ว....และยังได้ Review เล็กๆให้ได้ชมกัน
    เปิดดูได้ในความเห็นที่ 47ครับ...ขอบคุณมากกับทุกๆ ความคิดเห็นครับ

จขกท.ก็พึ่งจะรู้ว่าจิ้มผิด กลายเป็น"ตุ้มต่า"ซะงั้น...แก้ได้งัยหว่า...เขินจัง
    Last edited by bigboy2010; 28 Dec 2010, 09:49:00.

ใช้แล้วจ่ายไฟฟ้ากับคอมพิวเตอร์ท่าน นิ่งเสถียรภาพดี ทุกอย่างไม่มีปัญหาก็ นั้นแหละคือความคุ้มค่ากับเงินที่เสียไปครับ

Comment

Originally posted by nikjaza View Post
      ใช้แล้วจ่ายไฟฟ้ากับคอมพิวเตอร์ท่าน นิ่งเสถียรภาพดี ทุกอย่างไม่มีปัญหาก็ นั้นแหละคือความคุ้มค่ากับเงินที่เสียไปครับ
      +1.1

Comment

ผมว่าเอาตัวที่ไว้ใจได้ดีกว่านะครับ เราอย่ายอมประหยัดในเรื่องนี้เลยครับ เพราะถ้าเอา psu ไม่มีคุณภาพมา มันจะเสียมากกว่านะครับ แนะนำ
        Scythe Strong 700W Plug-In 80Plus ราคา 2,950 บาท

Comment

Originally posted by kavachi View Post
          ผมว่าเอาตัวที่ไว้ใจได้ดีกว่านะครับ เราอย่ายอมประหยัดในเรื่องนี้เลยครับ เพราะถ้าเอา psu ไม่มีคุณภาพมา มันจะเสียมากกว่านะครับ แนะนำ
          Scythe Strong 700W Plug-In 80Plus ราคา 2,950 บาท
          แต่มันก็ได้80PLUS BRONZE ด้วนนะท่าน
          ส่วน Scythe Strong 700W Plug-In 80Plus อยู่ในอันดับต้นๆเลยที่จะเลือกใช้...ขณะนี้ก็ใช้ Scythe 600 Plug-In อยู่ รู้สึกว่าคุ่มค่าเหมือนกัน
          แต่ Scythe ไม่ค่อยมีใครกล่าวถึงเลยนะ

Comment

ก็อยากจะให้เราๆ ท่านๆเปิดใจใช้ของดีราคาถูก....ไม่ยึดติดกับแบรนด์ดัง

Comment

ผมใช้โคดถูกอ่ะ 350บาท Athlon XP2000+ เปิดมาสามเดือนติดแล้วก็ยังไม่เป็นอะไรนะครับ กลางวันดอท เย็นดูการ์ตูน กลางคืนดอท ตอนนอนโหลดบิทกับไรท์แผ่นเก็บ - -

Comment

Originally posted by bigboy2010 View Post
                แต่ไม่ค่อยมีท่านใดแนะนำของดีราคาถูก แนะนำแต่PSUระดับเทพ ราคาแพงแบรนด์ดังๆ กันทั้งนั้น
                เพราะของถูก ส่วนมากไม่ค่อยจะดีจริงน่ะสิครับ ถึงไม่มีคนแนะนำ เลือกใช้ตามกำลังทรัพย์เถอะครับ

Comment

Originally posted by Sniperz View Post
                  เพราะของถูก ส่วนมากไม่ค่อยจะดีจริงน่ะสิครับ ถึงไม่มีคนแนะนำ เลือกใช้ตามกำลังทรัพย์เถอะครับ
                  มันก็ไม่แน่นะครับท่าน ของดีราคาถูกก็คงจะมีอยู่นะ....

Comment

750W. ITSONAS Winner ได้80+ ด้วยเหรอครับเข้าไปดูใน เวป80+ไม่เห็นมี
                    ข้างกล่องมันพิมพ์80+ เกือบทุกยี่ห้อแล้วตอนนี้

Comment

Originally posted by bigboy2010 View Post
                      มันก็ไม่แน่นะครับท่าน ของดีราคาถูกก็คงจะมีอยู่นะ....
                      ใช้วัตต์ไม่เต็มแล้วปัญหาตามมาเยอะครับ

hdd ขึ้น bad การ์ดจอเสีย เมนบอร์ดรวน

psu มีส่วนทั้งนั้นครับ ถ้าใช้คอมแรงๆก็ไม่แนะนำพวกวัตต์ไม่เต็มอ่าครับ

Comment

"อย่างกครับ"

ทีการ์ดจออัดเข้าไปอัดเข้าไป cpu อัดเข้าไป แรมอัดเข้าไป hdd อัดเข้าไป

ดันงกpower!

Comment

ถ้าเป็นสมัยก่อน PSU ถูกๆ พอจะไช้งานใ้ด้แล้ว ถ้าไม่โหลดหนักเกินไป ก็อยู่กันใด้ยาวๆ

สมัยนี้ไม่ใด้เลย วัสดุเกรดสวะ -*- เปิดโหลดบิทเฉยๆ ก็ยังระเบิดใด้ ห่วยโครตไม่รู้จะลดต้นทุนอะไรนักหนา

เค้าก็เลยแนะนำของแพงๆ ดีๆ ไปเลยไง

Comment

เรื่อง PSU เนี่ยเห็นหลายคนและ บอกอยากได้ ถูกๆ ดีๆ PSU นั้นผมว่ามันสำคัญมากๆเลยครับ สำหรับคอมพิวเตอร์แล้ว ถ้าไม่ได้ PSU จ่ายไฟนิ้งๆ ไม่กระชาก 80 plus แล้วท่านแน่ใจหรอว่า ของที่ใส่ไปในเคสนั้นจะ ไม่ลาโลกก่อนวัยอันควร บางท่านใส่ การ์ดจอ ราคา หมื่นขึ้น ไหนจะ HDD หลายๆลูก และไหนจะ บอร์ดราคาแพง ท่านคิดว่า กับ PSU ที่ดีๆทีช่วยชีวิต อุปกรณ์ทั้งหลายให้อายุยืนนั้น คุ้มไหม อันนี้ ท่านคงต้องเอาอุปกรณ์ในเคส มาประเมินดูแหละครับ ว่า PSU ราคา 500 กว่าบาท กับ ราคา 2000 กว่าบาท ตัวไหน คุ้มค่าสำหรับท่านมากกว่ากัน

Comment

Raidmax 530SS ของดีราคาถูก

Comment

Working...
                              X