overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 29

Default ปรึกษานอกเรื่อง

อยากจะขอความเห็นจากชาวoverclockครับ
    เนื่องจากผมรู้สึกเสียเวลา และคิดว่าเป็นการหมกมุ่น ยิ่งมาเห็นบทความนี้

ผู้ชายเกือบทั้งโลกนี้ต่างก็นิยมกีฬา “ชักว่าว” นี้ทั้งนั้น
    ในระยะสิบกว่าปีมานี้ ได้มีการศึกษาและวิจัยอย่างกว้างขวาง และจริงจังในเรื่องเพศวิทยา และพบว่า การชักว่าว นอกจากจะไม่เป็นอันตรายต่อร่างกายและจิตใจไม่ว่าในทางใดแล้ว ตรงกันข้าม ชักว่าว ยังทำให้สุขภาพกายและจิตใจดีขึ้นอีกด้วย พูดง่ายๆ คือ การ “ชักว่าว” นั้นนอกจากไม่มีโทษแล้ว ยังมีแต่คุณประโยชน์ โดยเฉพาะในแง่ลดความกดดันทางเพศและทำให้สุขภาพจิตใจดีขึ้น ดังนั้นใครอยาก “ชักว่าว” ผู้เขียนขอเชิญให้ปฏิบัติด้วยความมั่นใจและสบายใจ อย่าได้มีความวิตกกังวล หรือสงสัยอะไรอีกเลย สิ่งเดียวที่ทำให้การชักว่าว ซึ่งเป็นของดีมีประโยชน์ แถมไม่ต้องซื้อต้องหานี้ กลายเป็นของไม่ดี ก็คือ การเชื่อผิดๆ ที่ทำให้รู้สึกว่าบาป รู้สึกผิด กลัวจะทำให้เสียสุขภาพต่างหาก ที่ทำให้เด็กหนุ่มหลายคนกลายเป็นคนไม่เชื่อมั่นในตนเอง คิดว่าตนเป็นคนตัณหาจัด ลามกจกเปรต กลายเป็นคนมีปมด้อย มีบุคลิกภาพผิดปกติ มีปัญหาทางเพศเมื่อโตขึ้น หรือแต่งงาน และหลายคนถึงกับฆ่าตัวตายเพราะรังเกียจตัวเองที่ไม่อาจเลิก “ชักว่าว” ได้

ยิ่งทำให้ไม่รู้จะคิดยังไง
    แต่ก็ยังอยากเลิกอยู่ดี ผมคิดว่ามันเสียเวลา
    ขอความเห็นผู้รู้ครับ

ดันเอง

OverclockZone Member xexalskyline's Avatar
    เซ็นทรัลแจ้งวัฒนะ ปากเกร็ด นนทบุรี

ทำไงอะครับ ทำไม่เป็น สอนหน่อย

:P

Super Moderator

[IMG]http://www.*****************/board/images/smilies/icon/TLC_084-20080430_YoYoXiXi.gif[/IMG]

OverclockZone Member Yokboa's Avatar
    อยู่หลายที่ ทักมาก่อนครับ

WTF!!!

OverclockZone Member nitan's Avatar

ที่เขา แข่งกันที่สนามหลวงอ่ะนะครับ ผมชอบ เว่า งูที่สุดเลย มีหางยาวๆ เคยเล่นตอนเด็กๆ ยังมี ไอที่เป็น สี่เหลี่ยม ขนมเปียกปูนอีกจำชื่อไม่ได้ละ

อยากเลิกเล่นจริงๆ ลองไปหาเครื่องบินบังคับ ไม่ก็ เครื่องร่อน ฮอริคอปเตอร์ก็ได้ถ้าไม่มีที่ ครับ อาจติดใจ ได้ มันลักษณะคล้ายๆกัน
    Last edited by nitan; 25 Dec 2010 at 00:10:44.

ขอบคุณครับ
    แต่ไม่มีเงินซื้ออ่ะ

OverclockZone Member xexalskyline's Avatar
    เซ็นทรัลแจ้งวัฒนะ ปากเกร็ด นนทบุรี

ผมชอบว่าวจุฬา เน้นสีขาวๆด้วยนะ แจ่มเป็ด!

เป็นคนชอบอะไรคลาสสิคๆ >_<

OverclockZone Member A_kunG's Avatar

OMG!!!

OverclockZone Member nitan's Avatar

Quote Originally Posted by xexalskyline View Post
    ผมชอบว่าวจุฬา เน้นสีขาวๆด้วยนะ แจ่มเป็ด!

เป็นคนชอบอะไรคลาสสิคๆ >_<
    ผมเคยทำเล่นเองที่บ้านนะ ใช้กระดาษแก้ว หรือษา นี่แหละ กับไม้ อ่อนๆ มาดัด ลอยได้จริงๆ ด้วย ยังจำได้อยู่เลย

คิดแล้วก็อยากกลับไปเล่นอีก

chokuun's Avatar

ชักจนเจ็บมือเลย
    .
    ..
    ...
    ....
    โดนเชือกบาดนะ

OverclockZone Member t-force's Avatar

เลิกชักว่าวไปนานแล้วคับ ตอนนี้หันมาเล่น Walkera 4CH แทน มันกว่าเยอะ

ซะงั้น
    จะได้ความป่าวเนี่ย
    แบบว่า ทุกวันเลยนี่มันเกินไปป่าว

OverclockZone Member PPG-GX2-SC's Avatar

Quote Originally Posted by A_kunG View Post
    OMG!!!
    ผมอยากทราบอ่ะครับ

ว่า 2 คำนี้ มันย่อมาจากอะไร

1.WTF ผมเคยได้ยิน มา จากโหมด ใน DOTA มัน เป็นคำย่อ ของ คำว่า อะไรเหรอครับ

2.OMG ผมเห็นคำนี้ในเพลง If Was You (OMG) ของ Far East Movement มันย่อมาจากอะไรเหรอครับ

OverclockZone Member PPG-GX2-SC's Avatar

ผมว่า คำถามนี้ อาจจะยาก ไปนะครับ

เว็บนี้ มีแต่คอมๆๆๆ อิอิ ลอง ถาม ปัญหา นี้จากเว็บนี้ดีกว่า

ได้ อึ้งกันทั้งเว็บ

นั้นคือออ "กูรู Google " เอา เลยครับ เอิ้กๆ

omg "oh my god" ? หรือเปล่าครับ

OverclockZone Member FirstBlood's Avatar

WTF = What the F*ck จ้า

จะโดนมั๊ยเนี่ย... - -"

OverclockZone Member A_kunG's Avatar

Quote Originally Posted by nitan View Post
    omg "oh my god" ? หรือเปล่าครับ
    Quote Originally Posted by FirstBlood View Post
    WTF = What the F*ck จ้า

จะโดนมั๊ยเนี่ย... - -"
    ตามสองท่านนี้แปลเลย ฮาๆๆๆ

OverclockZone Member Dokmai's Avatar
    กรุงเทพ - ขออภัยด้วยครับ PM เก่าขออนุญ

เอย... ปกติ ขาประจำโพสนำลงทะเล ยังไม่เคยประเด็นแรงขนาดนี้เลยนะ เป็นประเด็นที่ไม่น่ามาปรึกษากันเลย

เอาอย่างงี่ เอารูปน้อง "เปี้ยง" ไปดูประกอบล่ะกัน...
    (ถ้ายังขึ้น..ก็แสดงว่า "เบียงเบน" ซะแล้ว)

เห่อๆๆๆ

จะอ้วก แว๊กกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks