Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปรึกษานอกเรื่อง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปรึกษานอกเรื่อง

อยากจะขอความเห็นจากชาวoverclockครับ
    เนื่องจากผมรู้สึกเสียเวลา และคิดว่าเป็นการหมกมุ่น ยิ่งมาเห็นบทความนี้

ผู้ชายเกือบทั้งโลกนี้ต่างก็นิยมกีฬา “ชักว่าว” นี้ทั้งนั้น
    ในระยะสิบกว่าปีมานี้ ได้มีการศึกษาและวิจัยอย่างกว้างขวาง และจริงจังในเรื่องเพศวิทยา และพบว่า การชักว่าว นอกจากจะไม่เป็นอันตรายต่อร่างกายและจิตใจไม่ว่าในทางใดแล้ว ตรงกันข้าม ชักว่าว ยังทำให้สุขภาพกายและจิตใจดีขึ้นอีกด้วย พูดง่ายๆ คือ การ “ชักว่าว” นั้นนอกจากไม่มีโทษแล้ว ยังมีแต่คุณประโยชน์ โดยเฉพาะในแง่ลดความกดดันทางเพศและทำให้สุขภาพจิตใจดีขึ้น ดังนั้นใครอยาก “ชักว่าว” ผู้เขียนขอเชิญให้ปฏิบัติด้วยความมั่นใจและสบายใจ อย่าได้มีความวิตกกังวล หรือสงสัยอะไรอีกเลย สิ่งเดียวที่ทำให้การชักว่าว ซึ่งเป็นของดีมีประโยชน์ แถมไม่ต้องซื้อต้องหานี้ กลายเป็นของไม่ดี ก็คือ การเชื่อผิดๆ ที่ทำให้รู้สึกว่าบาป รู้สึกผิด กลัวจะทำให้เสียสุขภาพต่างหาก ที่ทำให้เด็กหนุ่มหลายคนกลายเป็นคนไม่เชื่อมั่นในตนเอง คิดว่าตนเป็นคนตัณหาจัด ลามกจกเปรต กลายเป็นคนมีปมด้อย มีบุคลิกภาพผิดปกติ มีปัญหาทางเพศเมื่อโตขึ้น หรือแต่งงาน และหลายคนถึงกับฆ่าตัวตายเพราะรังเกียจตัวเองที่ไม่อาจเลิก “ชักว่าว” ได้

ยิ่งทำให้ไม่รู้จะคิดยังไง
    แต่ก็ยังอยากเลิกอยู่ดี ผมคิดว่ามันเสียเวลา
    ขอความเห็นผู้รู้ครับ

ดันเอง

Comment

ทำไงอะครับ ทำไม่เป็น สอนหน่อย

:P

Comment

[IMG]http://www.****************/board/images/smilies/icon/TLC_084-20080430_YoYoXiXi.gif[/IMG]

Comment

WTF!!!

Comment

ที่เขา แข่งกันที่สนามหลวงอ่ะนะครับ ผมชอบ เว่า งูที่สุดเลย มีหางยาวๆ เคยเล่นตอนเด็กๆ ยังมี ไอที่เป็น สี่เหลี่ยม ขนมเปียกปูนอีกจำชื่อไม่ได้ละ

อยากเลิกเล่นจริงๆ ลองไปหาเครื่องบินบังคับ ไม่ก็ เครื่องร่อน ฮอริคอปเตอร์ก็ได้ถ้าไม่มีที่ ครับ อาจติดใจ ได้ มันลักษณะคล้ายๆกัน
            Last edited by nitan; 25 Dec 2010, 00:10:44.

Comment

ขอบคุณครับ
              แต่ไม่มีเงินซื้ออ่ะ

Comment

ผมชอบว่าวจุฬา เน้นสีขาวๆด้วยนะ แจ่มเป็ด!

เป็นคนชอบอะไรคลาสสิคๆ >_<

Comment

OMG!!!

Comment

Originally posted by xexalskyline View Post
                    ผมชอบว่าวจุฬา เน้นสีขาวๆด้วยนะ แจ่มเป็ด!

เป็นคนชอบอะไรคลาสสิคๆ >_<
                    ผมเคยทำเล่นเองที่บ้านนะ ใช้กระดาษแก้ว หรือษา นี่แหละ กับไม้ อ่อนๆ มาดัด ลอยได้จริงๆ ด้วย ยังจำได้อยู่เลย

คิดแล้วก็อยากกลับไปเล่นอีก

Comment

ชักจนเจ็บมือเลย
                      .
                      ..
                      ...
                      ....
                      โดนเชือกบาดนะ

Comment

เลิกชักว่าวไปนานแล้วคับ ตอนนี้หันมาเล่น Walkera 4CH แทน มันกว่าเยอะ

Comment

ซะงั้น
                          จะได้ความป่าวเนี่ย
                          แบบว่า ทุกวันเลยนี่มันเกินไปป่าว

Comment

Originally posted by A_kunG View Post
                            OMG!!!
                            ผมอยากทราบอ่ะครับ

ว่า 2 คำนี้ มันย่อมาจากอะไร

1.WTF ผมเคยได้ยิน มา จากโหมด ใน DOTA มัน เป็นคำย่อ ของ คำว่า อะไรเหรอครับ

2.OMG ผมเห็นคำนี้ในเพลง If Was You (OMG) ของ Far East Movement มันย่อมาจากอะไรเหรอครับ

Comment

ผมว่า คำถามนี้ อาจจะยาก ไปนะครับ

เว็บนี้ มีแต่คอมๆๆๆ อิอิ ลอง ถาม ปัญหา นี้จากเว็บนี้ดีกว่า

ได้ อึ้งกันทั้งเว็บ

นั้นคือออ "กูรู Google " เอา เลยครับ เอิ้กๆ

Comment

Working...
                              X