Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช้วยพา x630 ของผมไปไห้ถึงฝันทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by tanapon000 View Post
    ปรับ บัสแรมลงอะครับ จาก1333 ลดมันลง กว่านี้ซัก1ขั้น ไม่ก็ยัดไฟแรมเพิ่มไปเลย 555+ เอาให้ไหม้
    ลด ลงสัก 1ขั้น นี้ลด ยังไงอะคร้าบ - -

Comment

Originally posted by Destroyer View Post
      ลด ลงสัก 1ขั้น นี้ลด ยังไงอะคร้าบ - -
      ลองทดแรม1ขั้นก็ยังไม่ได้อะครับไม่บูทเข้าเลย - - ดัน

Comment

ดูใน CPU-Z ช่อง DRAM Frequency ของผมมันวิ่ง 816.7 mhz นี้ถูกรึเปล่าครับ บัสแรมผม DDR3 1333 อ่ะ

Comment

แรมไป 1600 แล้ว

Comment

ซิ้งเดิม ต้องทำใจ 3.4 ก็หรูแล้ว

Comment

Originally posted by LAVE View Post
              แรมไป 1600 แล้ว
              แล้วต้องทำไงละครับท่าน

- -

สอนหนอยครับ

Comment

ทดแรม ตามรูปที่วงไว้ 667 (แบบ3:10)
                [IMG][/IMG]

Comment

Originally posted by chokuun View Post
                  ทดแรม ตามรูปที่วงไว้ 667 (แบบ3:10)
                  [IMG][/IMG]
                  ครับผมลองดู ถ้าผมทดตามนี้ ดันบัสไปอีกได้เปล่าอะครับ

Comment

Originally posted by Destroyer View Post
                    ครับผมลองดู ถ้าผมทดตามนี้ ดันบัสไปอีกได้เปล่าอะครับ
                    ตอนแรกมันก็ ทด ไว้ 667 อยู่แล้วอะครับ มันก็ยังวิ่ง 800 ก่าๆอยู่อะครับ ต้องปรับไรอีกอะครับ และ ที่ ทดแรมที่เป็น TCL TRCD TRP TRAS ที่เป็น 8 8 8 22 ของผมเป็น 9 9 9 24 33 อะครับ ต้องทดเป็นเท่าไรดี - -

Comment

ดันๆๆ

Comment

http://www.overclockzone.com/forums/...ock-Techniques

ไม่อยากแจ้งลบกระทู้นี้ เลิกดันห้องนี้แล้วไปถามให้ถูกห้องจะดีกว่า

Comment

ดูใน CPU-Z ช่อง DRAM Frequency ของผมมันวิ่ง 816.7 mhz นี้ถูกรึเปล่าครับ บัสแรมผม DDR3 1333 อ่ะ
                          บูตขึ้นได้ไงเนี่ย ทดแรมลง ก่อนแรมจะไปก่อน ลงอีก เป็น 533

Comment

Originally posted by xsefiroth View Post
                            http://www.overclockzone.com/forums/...ock-Techniques

ไม่อยากแจ้งลบกระทู้นี้ เลิกดันห้องนี้แล้วไปถามให้ถูกห้องจะดีกว่า
                            ผมไม่รู้นิครับท่าน ผมใช้ AMD ก็เลยมาถามห้องนี้ - -

Comment

Originally posted by KeNN_CSC View Post
                              บูตขึ้นได้ไงเนี่ย ทดแรมลง ก่อนแรมจะไปก่อน ลงอีก เป็น 533
                              คร้าบ ขอบคุณนะคร้าบ ^ ^

Comment

Working...
                              X