Announcement

Collapse
No announcement yet.

คือ ถ้าผมใช้การ์ดจอนี้แล้ว crysis...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คือ ถ้าผมใช้การ์ดจอนี้แล้ว crysis...

ถ้าเกิด spec คอม ผม เป็น

Cpu E6850
    Vga GF 8800GT
    Ram Kingston 4gb bus 667

ปรับสูงสุดทุกอย่างจะกระตุกมั๊ยอ่าคับ

อยากทราบอ่าคับ เพราะ spec คอมนี้ ผมซื้อไว้ กะเล่น crysis ถ้ากระตุก จะได้ลองเปลี่ยน spec ดูอ่าคับ ^^
    ปล.เอ่อ แล้ว AA ในการปรับภาพเกมที่ว่านี่คืออะไร อ่าคับ เห็นหลายๆคน เค้าพูดกัน - -"
    Last edited by tuekungz; 29 Oct 2007, 18:53:11. Reason: .

ไม่น่าจะกระตุกนะ เพราะผม 8800GTS HIGH ทุกอย่างก็ลื่นดี Specออ่นด้วยกว่าคุณอีก

Comment

ต้องลองดูครับ ถึงจะรู้ นะ

Comment

AA คือ Anti Aliasing ถ้าปรับเยอะรอบหยักที่ภาพก็จะลดลง แต่ก็จะกินความสามารถของGPUเพิ่มขึ้นทำให้สามารถประมวลผลได้ช้าลง เฟรมเรท ก็จะต่ำลง

อีกอย่างครับ ถ้าspec นั้นเล่นhigh ไมได้ ผมว่าไม่ต้องอัพก็ได้ครับ เปลืองตัง อัพไปก้ไมได่แรงกว่านั้นซักเท่ไหร่ครับ ไม่คุ้มกับแค่มาเล่นเกม เกมนึง

Comment

ตามนี้เลยครับ
          http://www.pc-cm.com/modules.php?nam...pid=120&page=4

Comment

มานตุกแว้วจาเอาอารายเล่นอีกเนี่ย

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
              ตามนี้เลยครับ
              http://www.pc-cm.com/modules.php?nam...pid=120&page=4
              ขอบคุงสำหรับแหล่งข้อมูลนะคับ

Comment

fps 38 กระตุกไหมหว่า -*-

Comment

E6300
                  Ram 2GB
                  XFX 8800GT 512MB

ปรับสุดทุกอย่าง 20-30 fps

Comment

บอกยากครับ กับคำว่า "กระตุก"

เพราะกระตุกในความรู้สึกของแต่ละคนมันไม่เท่ากัน บางคน 20-30 ก็บอกว่าลื่นแล้ว แต่บางคน (ผมด้วย) 40-50 ยังบอกว่าไม่ลื่นเลย

แต่ถ้าถามถึง 8800GT กับระบบที่ท่านว่ามา ผมว่าก็ยังกระตุกนิดๆอยุ่ดีอ่ะครับ ขนาดผมเอา 8800GTX มาลอง ผมว่ายังไม่ลื่นเท่าที่ควรจะเป็นเลย

Comment

Originally posted by tuekungz View Post
                      fps 38 กระตุกไหมหว่า -*-
                      ตามความรู้สึกของผมถือว่าพอใช้ได้ครับ ต่ำกว่า 25 นี่ผมว่าเริ่มกระตุกแล้ว

Comment

แล้วมีการ์ดไหนที่เล่นเกมนี้ได้บ้างล่ะนี่

Comment

เขาคงจะหมายถึงveryhigh+dx10 + 8aaมั้งครับ

Comment

เล่นCrysisอาจไม่กระตุก แต่ถ้าดูMiyabiกระตุกแน่นอน

Comment

Originally posted by golfpipo View Post
                              เล่นCrysisอาจไม่กระตุก แต่ถ้าดูMiyabiกระตุกแน่นอน
                              กระตุกส่วนไหนครับ

Comment

Working...
                              X