Announcement

Collapse
No announcement yet.

>มีคนใช้ notebook ตัวเล็กๆ 10นิ้วกว่าๆกันเยอะมั้ยครับ<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อี๋พีซีไงๆก็ไม่เหมาะกับนิสัยคนไทย

Comment

ก็เห็นด้วยนะครับ แต่ว่าลองใช้คอมความเร็วที่ 900 MHz ดูดิคับแล้วจะรู้ว่ามันเป็นยังไง ลงวินโดว XP 2002 เดิมๆ ด้วยอ่ะนะ ผมเคยลองใช้ดูแล้วน่ะครับ มันไม่ได้เร็วอะไรมากมาย แล้วลองคิดูุนะครับ ถ้าวันนึงใช้ไปแล้วแบตเสื่อม วันนั้นมันจะกลายเป็นอะไร ความเร็วก็ต่ำแรมก็น้อย แถมแบตยังใช้ไม่ได้ แต่ในความคิดผมยังต้องการจะซื้อนะ แต่คิดว่าจะรฮให้ราคาลงอีกนิดนึงก่อน เพื่อๆคิดไงอ่ะคับ ถ้าเวลาจะลงวินโดวใหม่ บูทจาก cd ไม่ได้ จะบูทจาก usb เหรอคับ ถึงยังไงก็ยังอยากได้นะ เพราะว่ามันเล็กแล้วก็เบาดี ในราคานี้รุ่นอื่นของ asus ไม่ได้ราคานี้นะ ก็มีทั้งข้อดีและข้อเสียแหละครับ ใครคิดว่าซื้อแล้วได้ใช้มันแล้วมีความสุขก็ซื้อเลยครับ คิดมากทำไมซื้อก่อนได้ใช้ก่อนเน้อ

Comment

พอดีผมไม่ค่อยรู้เรื่องคอมพ์น่ะครับ อยากทราบว่าไอ้เจ้า eee pc เนี่ย ถ้าลง XP เวลาใช้งานมันจะเร็วหรือช้ากว่าเครื่อง PC ที่เป็น pentium II 350MHz แรม 512 ครับ ขอบคุณครับ

Comment

เล็กเกิน ไปใช้อะไรไม่สะดวก

Comment

กำลังจะกลายเป็นกระทู้ asus eee ไปแล้ว

Comment

Originally posted by Rujiwong View Post
              ก็เห็นด้วยนะครับ แต่ว่าลองใช้คอมความเร็วที่ 900 MHz ดูดิคับแล้วจะรู้ว่ามันเป็นยังไง ลงวินโดว XP 2002 เดิมๆ ด้วยอ่ะนะ ผมเคยลองใช้ดูแล้วน่ะครับ มันไม่ได้เร็วอะไรมากมาย แล้วลองคิดูุนะครับ ถ้าวันนึงใช้ไปแล้วแบตเสื่อม วันนั้นมันจะกลายเป็นอะไร ความเร็วก็ต่ำแรมก็น้อย แถมแบตยังใช้ไม่ได้ แต่ในความคิดผมยังต้องการจะซื้อนะ แต่คิดว่าจะรฮให้ราคาลงอีกนิดนึงก่อน เพื่อๆคิดไงอ่ะคับ ถ้าเวลาจะลงวินโดวใหม่ บูทจาก cd ไม่ได้ จะบูทจาก usb เหรอคับ ถึงยังไงก็ยังอยากได้นะ เพราะว่ามันเล็กแล้วก็เบาดี ในราคานี้รุ่นอื่นของ asus ไม่ได้ราคานี้นะ ก็มีทั้งข้อดีและข้อเสียแหละครับ ใครคิดว่าซื้อแล้วได้ใช้มันแล้วมีความสุขก็ซื้อเลยครับ คิดมากทำไมซื้อก่อนได้ใช้ก่อนเน้อ
              ตอนนี้ผมใช้ P3 450 ตัวแรกอยู่เลยครับ
              ปรกติดีนะครับ ไม่ช้ามากมาย แรม 256 เองด้วย

-*-

ปล.เจอแบบนี้ชักไม่แน่ใจจะซื้อดีเปล่า มีแต่คนว่า แงๆ

Comment

Originally posted by alice View Post
                ตอนนี้ผมใช้ P3 450 ตัวแรกอยู่เลยครับ
                ปรกติดีนะครับ ไม่ช้ามากมาย แรม 256 เองด้วย

-*-

ปล.เจอแบบนี้ชักไม่แน่ใจจะซื้อดีเปล่า มีแต่คนว่า แงๆ

ผมซื้อแน่ครับ ฟันธง ปัญหาทุกอย่างมีทางออก ถ้าหาไม่เจอก็ไปออกทางเข้า

Comment

ถ้าวันนึงใช้ไปแล้วแบตเสื่อม วันนั้นมันจะกลายเป็นอะไร

Comment

ความจุน้อยไปหน่อยมั่ง

Comment

ผมลองคุยผ่าน MSN กับเพื่อนดูแล้วเห็นหน้าคุยผ่านไมค์ไม่ต้องพิมพ์เลยครับ ชอบตรงนี้มาก

Comment

รุ่น4g ราคา10900 นี่ คิดว่าถ้าเกิด HDD มันมากกว่านี้น่าจะคุ้มกว่าเพราะแค่ลง xp ไปมันก็จะไม่พออยู่แล้วล่ะครับ
                        ได้ซัก 8g น่าจะเหมาะกว่า ส่วนรุ่นที่ราคาแพงกว่ามันก็น่าจะเพิ่มให้เพมาะกับราคามากกว่านี้
                        ที่เหลือมันพอจะโอเคแล้วล่ะครับ

Comment

ซื้อมาแล้วคับ พอใจ แต่ตัวหนังสือไทยบนคีย์บอด มีขายที่ไหนวานบอกมันเล็กอะ

Comment

Working...
                          X