overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 9 of 9
    OverclockZone Member jigko89's Avatar

Default ไปล่าซอมบี้ใน COD5 ผ่าน Hamachi กันเถอะ

Call Of Duty 5 World At War COOP Nazi Zombie

BORKED

BORKED

ขณะนี้ตัวเกมส์ เป็นแพท 1.7 มีแมพเพิ่มให้ อิก 3 แมพครับ

Update 12/25/2010
    เปิดห้อง Hamachi ให้เล่นกัน 3 ห้อง จอยมาได้ที่

COD5TH_Room1
    1234

COD5TH_Room2
    1234

COD5TH_Room3
    1234

ตอนนี้เปิดไว้ให้เล่นก่อน 3 ห้องนะครับ ถ้าใครไม่อยากใช้ Garena ก็จอยฮามาชิกันมาได้นะครับ
    วิธีใช้ Hamachi http://www.thaihamachi.com/guide.html
    เมื่อจอย Hamachi แล้ว ให้เข้าเกมส์ผ่าน CodWaW_Lanfix 1.6.exe นะครับ

ให้ดาวโหลดเกมส์ Call of Duty World at War ของ คุณ GIGKOK นะครับ แบบ Full-rip นะครับ
    http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=60726

หรือจะโหลดแบบบิทตัวเต็มก็ได้ที่นี้
    http://www.mediafire.com/?zyt5dyktzyn

Crack Lan Fix 1.6 :

ลงเกมส์เสร็จแล้ว ยังไม่ต้องลง Crack Lan Fix 1.6 ให้โหลดแพทก่อนและติดตั้งก่อน ค่อยลง Crack

ดาวโหลดแพทที่นี้
    http://games.softpedia.com/progDownl...oad-28910.html

ให้เลือกดาวโหลดตามนี้นะครับ
    1.) External Mirror - 1.2 [EXE]
    หรือ Softpedia Secure Download (US) 6 - 1.2 [EXE]

2.) External Mirror - 1.2 to 1.4 [EXE]
    หรือ Softpedia Secure Download (US) 4 - 1.2 to 1.4 [EXE]

3.) External Mirror - 1.4 to 1.5 [EXE]
    หรือ Softpedia Secure Download (US) 3 - 1.4 to 1.5 [RAR]

4.) External Mirror - 1.5 to 1.6 [EXE]
    หรือ Softpedia Secure Download (US) 2 - 1.5 to 1.6 [EXE]

5.) External Mirror - 1.6 to 1.7 [EXE]
    หรือ Softpedia Secure Download (US) 1 - 1.6 to 1.7 [EXE]

ติดตั้งแพท 1.2 / 1.4 / 1.5 /1.6 และ 1.7 ตามลำดับนะครับ

รวมแล้วประมาณ 3Gb

หรือ โหลดแพทอีกทางได้ทีนี้นะครับ
    Patch 1.2 Click
    Patch 1.4 Click
    Patch 1.5 Click
    Patch 1.6 Click
    Patch 1.7 Click

วิธีการการเล่น ผมจะอธิบายคร่าว ๆ ให้ฟังนะครับซึ่งวิธีเล่นจะแตกต่างจากเกมส์อื่นนิดหน่อย
    ตรงที่ "เกมส์ไม่มีวันจบ..จนกว่าผู้เล่นทุกคนจะตายหมด" ซึ่งที่เป็นแบบนี้เพราะต้องการให้
    ผู้เล่นในเกมส์ทุกคน ช่วยกัน ยื้อซอมบี้ไว้ เพื่อให้เราอยู่รอดได้นานที่ สุด และหลัง ๆ
    ซอมบี้มักจะอึดขึ้น โหดขึ้น เยอะขึ้น และฆ่ายากมากขึ้น

อาวุธในเกมส์ ในเกมส์ ก็จะมี อาวุธให้ใช้ตามปกติของ
    เกมส์ ซึ่งการได้มานั่นแต่ละปืน จะต้องใช้จำนวน Point แตกต่างกันไป แล้ว Point ก็ได้มาจาก การฆ่า
    ซอมบี้ หรือซ่อมประตู หน้าต่าง
    และในเกมส์ มีระบบ กล่องสุ่มปืน ซึ่งก็คือ การสุ่มปืน 1 ครั้งเราจะเสีย Point และสามารถสุ่มกี่ครั้งก็ได้

Item ที่ตกจากซอมบี้ซึ่งเมื่อฆ่าซอมบี้แต่ละตัว ซอมบี้จะสุ่มดรอป Item เพื่อช่วยเราอย่างเช่น กระสุนเต็ม ระเบิดซอมบี้ทั้งแมพ ฆ่าซอมบี้ตายในนัดเดียว
    ประมาณนี้แหละครับ และก็จะมี ร้านค้า ซึ่งเมื่อเราซื้อของที่ร้านค้า มันจะสุ่ม Prek ติดตัว เพิ่มความสามารถให้กับตัวเรา

ระบบ Card ในเกมส์ ซึ่งในเกมส์ จะมี Card ซึ่งเรียกว่า
    Dead Card มันจะซ่อนอยู่ในแมพ เมื่อเราหาเจอ เราจะสามารถใช้คุณสมบัติของการนั่นได้

Quote Originally Posted by nookza86 View Post
    ผมเล่นอยู่นะครับ ชื่อ NooKKun ^^
    Quote Originally Posted by not23149 View Post
    ผมก็เล่นอยู่ครับ [TH][-MaFia-]Master

Quote Originally Posted by ฐิติพงศ์ View Post
    ผมเล่นอยู่ชื่อ IamFlook เจอทักหน่อยนะ

Quote Originally Posted by sAm3 View Post
    เล่นด่านมัมมี่มันดีครับ

แถมเล่นกับเพื่อนด้วยยิ่งสนุก
    Quote Originally Posted by natnew01 View Post
    ตอนนี้ผม เล่น อยู่ นะ ครับ ชื่อ Ultimate1204 มาเจอ ก็ ทักกันได้ นะ ครับ
    ตอนนี้ คน ไทย เยอะ มาก เลย ครับ มาเล่น กัน นะ ครับ

รับประกันความ มันส์
    Quote Originally Posted by vitory456 View Post
    ขอบคุณครับมันมากเมื่อกี้พรุ่งนี้เที่ยงมาเล่นกันผมเล่นอ่อนมาก (จขกท. โหดมาก:eeek: )

ได้ครับมีหลายโหมดเลยเกมนี้ coop nazi zombies มันสุดๆ พึ่งเล่นกับ จขกท.มา
    Quote Originally Posted by spycLup View Post
    เมือก่อนผมก็เล่นมันมากเล่น40กว่าวันตายหมดเลยzombie มาเป็นฝูงเลยไช่ปืนไฟตัวเองโกโดนไฟคลอกตายอีกมันมาก555
    ก๊อบมาจากกระทู้ของผมเองใน JokergameTH

OverclockZone Member HelpMeUp's Avatar

ขอรอดูลาดเลา ก่อนครับ

OverclockZone Member DigiGonzo's Avatar

เล่นไปเรื่อยๆ มันจะ Lag ไหมครับ เคยเจออาการนี้จนเลิกเล่นไปครับ

OverclockZone Member funkanddown's Avatar
    2/6 ถ.ดีบุก(ตัดใหม่) ร้านเทคนิคโฟน ต.ตลาดใหญ่. อ.เมือง ภูเก็ต

เล่นไงครับผม เข้าไปตามห้องที่ให้มา ตอนเข้าเกมส์ทำไม่ถูกครับ แนะนำหน่อย

OverclockZone Member cuteloly's Avatar

น่าสนใจครับ

OverclockZone Member wars's Avatar

เพื่ง เล่นจบไปไม่ไกี่วัน เอง ครับ

เดียวไปเล่นด้วยคนดีกว่า

แต่ขอเวลาแปป (คงนานแน่)

OverclockZone Member wars's Avatar

เอ่อ และ

เข้าเล่นยังไงอะครับ ท่าน ผ่าน CodWaW_Lanfix 1.6.exe ยังไงอะ

คือผมใช้ตัวเกมส์คนละ ตัวกับของคุณ GIGKIK อะครับท่าน

มันใช้ได้ปะครับ

ดันๆๆ อยากเล่นด้วย คน

OverclockZone Member
    facebook.com/cryptothailand

ยังมีคนเล่นอยู่อีกหรอเนี่ย *0* สงสัยต้องinstallมาแจมด้วยซะแล้ว

Bookmarks

Bookmarks