Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูสเปคที่ผมจัดให้เพื่อนหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูสเปคที่ผมจัดให้เพื่อนหน่อยครับ

CPU : I3-530

MB : H55M-USB3

RAM : G.Skill Trident

PSU : RX530SS

HD : WD Blue 640GB

CASE : Cooler Master Elite 310 Black Edition

มันมีงบแค่นี้

ซึ่งผมถามมันว่า

*** รัก อนาคต หรือ ว่าอยากแรงตอนนี้

แต่มันตอบว่า รักอนาคต ผมเลยจัดแบบนี้ให้

แทนที่จะจัด 775 แล้วหา การ์ดจอ ให้มัน

แล้วตอนนี้มันโวย กับ เพื่อนๆ ผมว่า แม่งจัดสเปค เกรียน เล่นเกมส์อะไรไม่ได้เลย

ผมจะเอา เหตุผลอะไร ไปแก้ต่าง กับมัน ดี อ่ะครับ เอิ้กๆ

งบเท่าไรละ

Comment

ผมเดาว่างป.คงแค่นี้พอดี (ประมาณ 12 - 13,000 บาท) ไม่งั้นท่านคงจัด Graphic card ใส่ไปแล้ว

ที่ท่านจัดมา ผมก็ว่าดีแล้ว เห็นด้วย 100% กรณีนี้มี 2 ทางเลือกครับ

1. ปรับลดจาก G.Skill Trident ไปเป็นพวกธรรมดา เช่น Kingston DDR3-1333 Hyper-X
      ซึ่งน่าจะเหลือเงินซัก 2,000 บาท (แต่หากท่านใช้ Trident รุ่น 2 พันกว่า ๆ ก็ข้ามไปข้อ 2.)

2. เปลี่ยนค่ายไปเล่น AMD โดยเอาแค่ CPU Athlon II X2 250 คู่กับบอร์ดราคาซัก 2 พันกลาง ๆ
      ก็จะเหลือเงินจัดการ์ดจอได้

Comment

ก็ ok นะ
        พรุ่งนี้จะจัดเซ๊ตนี้อยู่เหมือนกัน (ให้เพื่อนเช่นกัน ที่ซีคอน)

Comment

นี้คือจัดให้ไปแล้วหรอ ถ้ารักอนาคตจริงต้องรอ sandy bridge ครับ

Comment

จัดให้ซื้อเรียบร้อยแล้ว ครับ ได้ 1 เดือน มา แล้ว

ใช่ตอนแรกๆ มันก็ไม่บ่น อะไร สงสัย มันเครียด เล่นเกมส์ไม่ได้ T-T

Comment

ถามอีกนิดครับ ถ้าหาก จัดงบ AMD แต่เป็น DDR3

จะสเปคยังไงเหรอครับ

Comment

ก็ใช่สิแบบนี้มันเล่นเกมส์ไม่ได้แบบนี้เอาไว้เปิดเน็ตครับถ้าจะให้เล่นเกมส์ได้ต้องเพิ่มการ์ดจอเอาตัวพันกว่าบาทก็เล่นได้แล้ว

Comment

Working...
                X