Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวน ช่วยดูสเปคหน่อยครับ ว่า โอเค เปล่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวน ช่วยดูสเปคหน่อยครับ ว่า โอเค เปล่า

CPU : amd phenom II x4 965 processor 3.40 GHz
    RAM : Kingston 4Gb Bus1600
    Vga Card : GIGABYTE gtx 460 1gb 256bit
    Harddisk : wd 500 gb 7200 rbm
    mainbord : gigabyte 890gpa-ud3h
    psu : raidmax 730w

อย่างทราบว่า สเปคอย่างนี้แรงไหม แล้วจะใช้ไปได้สักอีกกี่ปีครับ .....ขอบคุณครับ

Ok เลยครับ

แรงทุกส่วนและอุปกรณ์ทั้งหมดเหมาะสมกันครับ โดยเฉพาะ Motherboard นี่ใช้กันยาว ๆ ได้เลย

เพียงพอสำหรับ 4 - 6 ปีจากนี้ครับ

Comment

ขอบคุณครับ .... แต่สงสัยที่ psu ครับ
      ยี่ห้อ raidmax อะครับ ไม่ค่อยได้ยินสักเท่าไร
      ยี่ห้อนี่ดีไหม ครับ

Comment

มีงบเท่าไหร่ครับ เอาไปทำใช้ทำอะไรอ่ะครับ รู้สึกบอร์ดจะแพงไปหน่อยนะครับ

Comment

Raidmax เป็น power supply ที่นิยมกันมาพอควรแล้วครับ

ถึงแม้จะไม่ได้ได้รับมาตรฐาน 80 Plus แต่หลายท่านใช้อยู่ก็ดี ไม่มีปัญหาอะไร

Comment

ถ้าเอา raidmax 730 2100.- บาท เอา Scythe Stronger 600W 2250.- ดีกว่าเยอะครับ

Comment

OK แล้วครับ แต่ PSU แนะนำตามเรปข้างบนท่านว่าดีกว่าครับ

Comment

ขอบคุณครับ... สำหรับความคิดเห็น คือคอมเก่าก็ยกให้ พี่ครับ คอมของพี่มันพังครับ ส่วนใหญ่แล้วก็ไว้ เล่นเกม พวกที่ใชสเปคโหดๆๆ ครับ
                เครื่องทั้งสินแล้วก็ไป 3 หมื่น นิดๆๆ ครับ

Comment

รูปครับ
                  Last edited by oad+++; 26 Dec 2010, 00:28:34.

Comment

ติชมได้ครับ สายอาจลกไปหน่อย....

Comment

+ตังอีกหน่อยเล่น x6 ไปเลยไม่ดีกว่าหรอ
                      ไหนๆก็ไหนๆละ ปรับ RAM เป็นตัวนี้เลย
                      4 GB. PC DDR3-2000 KINGSTON (KHX2000C9AD3T1K2) 3,090.-

Comment

OKแล้ว

Comment

ผมว่า ถ้าจะเอา 965BE เล่น X6 ดีกว่าคับ จากใจคนใช้ 965BE = ="

Comment

ที่แรกก็จะเอา x6 แล้ว แต่ถ้าเอา เขาก็ลดสเปคการ์จอ และ เมนบอร์ด ลงมาอีก
                            ก็เลยตัดสินใจเอา 965 แทน ครับ

Comment

Working...
                            X