overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 46
    OverclockZone Member XsoeIIsJ's Avatar
    ไม่รู้เหมือนกัน

Default ใครไช้ Samsung 103SJ แล้วรู้สึกลำคาญเสียงมั่ง ?

ไม่ไช่เสียงเหมือนจะพังนะครับ คือมอเตอร์ 7200 RPM น่ะ ผมรู้สึกว่ามันดังรบกวนน่าลำคาญมาก

ดังวี้~~~~~~~~~~~~~~~ เบาๆ ถึงจะเบาแต่ถ้าเป็นเสียงที่ผิดปกติ หูผมมันตั้งใจฟังโดยอัตโนมัติครับ -*-

คล้ายๆ เหมือนเราหมุนคลื่นวิทยุ AM ไม่ตรง ฟังเพลงแล้วมีเสียงหวีดแหลมๆแทรกตลอดเวลาน่ะครับ

เพื่อนมานั่งไช้คอมพ์ ผมถามว่าใด้ยินหรือเปล่า เค้าก็บอกไม่ใด้ยิน เอ๊ะผมหูดีขนาดนั้นเชียวรึ ?

เคยไช้ WD1TB FAEX Black ที่เค้าว่าดังๆ ผมว่ายังไม่ค่อยดังเท่าใหร่นะ

แต่มาตัวนี้ลำคาญหูไม่รู้ยังไงพิกล ลองเอาตัวเก่า SS160JJ มาไช้ ก็เออ ไม่ยักกะดังแฮะ

มีใครใด้ยินแบบผมมั่งครับ ? ถ้าไม่มีใครใด้ยินก็จะพยายามทนๆ -*-

OverclockZone Member toptakachi's Avatar
    อุบล-ศรีสะเกษ Civil engineering

น้องซื้อมาบอกไม่ค่อยแรงเท่า WD blue เลย

OverclockZone Member maxx2007's Avatar

Quote Originally Posted by toptakachi View Post
    น้องซื้อมาบอกไม่ค่อยแรงเท่า WD blue เลย
    จริงอ่ะ ^^"

สรุป WD Blue/Black เท่านั้น

5555555555555555555555

OverclockZone Member kittymouse's Avatar

WD โลด

nikjaza's Avatar
    Bangkok, Ladprao 48 เคยอยู่ นครสวรรค์ , ลพบุรี

WD Samsung จัดไป

OverclockZone Member XsoeIIsJ's Avatar
    ไม่รู้เหมือนกัน

เคยไช้ 1TB FAEX แล้วไม่ค่อยประทับใจเท่าใหร่ครับ -*- ไช้งานแล้วเร็วกว่า SS160JJ นิดเดียวเอง

ทั้งๆที่ผลเบนมาร์ค Hdd-tune ทิ้งกันเป็นทุ่ง เพราะอะไรผมก็ไม่เข้าใจเหมือนกัน

ที่สอยตัวนี้มาเพราะประทับใจความทนของ HDD ตัวเก่าคือ 160JJ ครับ เลยคิดว่าจะเล่น SS ต่อ

สรุปว่าผมใด้ยินอยู่คนเดียวไช่ใหมนี่ ?

OverclockZone Member KingRazer's Avatar

ของเพื่อนก็ไม่มีเสียงนะครับ

ผมว่าราคามันถูกไปนะ ไม่น่าจะแรงมาก แต่ถ้าซื้อมา raid 0 เล่นๆ พังช่างมัน (แต่ต้อง backup ไว้ก่อนนะ) ก็ ok
    Last edited by KingRazer; 25 Dec 2010 at 14:40:57.

OverclockZone Member E22FEY's Avatar
    ปากน้ำ/บางนา/บางกะปิ/บางแก้ว/บางพลี

ของผมใช้อยู่จ้า 1TB ไม่มีเสียงอะไรนะ เจอแต่ Seagate ดังมา 2 ลูกละ เซงมากๆๆๆๆๆ

OverclockZone Member i704P's Avatar
    ม.ศรีปทุม//ปากเกร็ด นนทบุรี

สงสัยผลเทสมันหลอกตาอะนะ เหอะๆ

ที่ทำงานมีอยู่สี่ห้าตัว กำลังจะโละเป็นฮิตาชิในไม่ช้านี้

เสียงดัง(วี๊ๆน่ะแหละ) ก็อปไฟล์ปกติไวดี แต่ก็อปเยอะๆพร้อมกันแล้วอืดจนน่ารำคาญ ยิ่งตอนแบคอัพลงเทป SAIT แล้วใช้ไปด้วยนี่ยิ่งอืดหนัก

OverclockZone Member sleuth7's Avatar

Quote Originally Posted by toptakachi View Post
    จริงเหรอครับ ลังเลจริงๆสองตัวนี้ ไม่รู้จะเลือกตัวไหนดี ราคาต่างกัน 600 ประกันต่างกัน 2 ปี

SantaCruz's Avatar

เรื่องเสียงผมไม่ค่อยได้ยินอ่ะ เพราะเอาไปใส่โคโล อิอิ
    ถึงจะแรงสู้ WD black/blue ไม่ได้แต่ใช้จริงไม่ค่อยรู้สึกนะ
    ที่ใช้รุ่นนี้เพราะ ราคาถูก+ประกันยาว คุ้ม

OverclockZone Member นายฮ้อยทมิฬ's Avatar

ไมรู้สิ ผมมีทั้งบลู500G และ ss 1 TB ผมเทสด้วย HdTune ได้ผล Average blue 80 กว่าๆ
    ss ได้ 100 นิดๆ ผมพึ่งซื้อมาได้เดือนนึงนะครับ จขกท. ตอนนี้ยังเงียบปกติดดี อนาคตไม่รู้เหมือน
    กัน ลองซื้อมาลองดูลูกแรกของฝั่ง ss อิอิ กำ

OverclockZone Member ไก่ย่าง's Avatar
    ...The Mall บางแค...

ของผมก็เงียบกริบ...อาจจะเป็นเสียงจากพวกพัดลมระบายความร้อนต่าง ๆ หรือเปล่าครับ

OverclockZone Member mookDANG2008's Avatar

เสียงของแรง

OverclockZone Member kmolom's Avatar

ไม่ได้ยินเลยนะ ใช้มา 2 ลูก หรือพัดลมคอมเรามันดังหว่า

ความแรงผมว่ามันก็พอตัวนะครับ ในราคานี้ ผมว่า คุ้มดี แต่ตอนนี้เริ่มมองพวก 2 T ขึ้นไปล่ะ

OverclockZone Member l3adl3oy's Avatar

มันดัง วู้มๆๆๆ ถึงโทนจะต่ำ แต่ถ้าเงียบๆนี่ได้ยินดีเลยหล่ะ - -

สงสัยอีกอย่าง มันเหมือนชอบหยุดๆ พอใช้งานมัน มันถึงจะเริ่มหมุน (อธิบายไม่ถูกแหะ)มีใครเป็นมั่งป่าวอะ

OverclockZone Member ceberos64's Avatar

ผมขอยืนยันนะครับ ผมมี 2 ลูก WD 640AAKS กับ SS103SJ 1TB

ไอSS มันแรงกว่ามากจริงๆ ไม่ใช่อุปทานเวลาเปิดโปร โอนถ่ายไฟล์เร็วกว่า ไอ 640 เยอะอยู่ไม่ได้เยอะขนาดทิ้งกันเป็นทุ่ง ที่สำคัญ ราคามันถูกมาก ไปถอยมาอีกตัว ราคา 1650 1TB ราตาโหดร้าย

OverclockZone Member YuE's Avatar

ของผมไม่ได้ยินนะ ดังแค่ตอนเปิดเครื่องเท่านั้นหลังจากนั้นก็เงียบดี

OverclockZone Member

ของผมมันดัง กึํกๆ ค๊อกแค๊กๆ แต๊กๆ แครก............แครกก ครื๊ด.ครึ๊ดด ตลอดเวลาเลยครับ

ถ้ากลางคืนเงียบๆ นี่ได้ยินชัดเลยครับ แต่ก็ไม่ถึงกับดังมาก แต่ก็ได้ยินอะครับอยู่ อยู่ไกลสองเมตรก็ได้ยินครับ

เครื่องผมไม่ใส่พัดลมด้วยเลยได้ยินชัดมาก

ทำไมของเพื่อนๆว่าเงียบๆกันอะครับ
    เสียงพัดลมกลบหรือปล่าวครับ
    เป็นตัวลงosหรือปล่าวครับ

ผมงงมากครับ จิตตกมากตั้งแต่ซื้อมาตอนนี้จะเดือนแล้ว
    เห็นใครๆเค้าก็ว่าเงียบๆกัน

ของผมเป็นตัวใช้ลงosนะครับ

เทสbadหลายรอบแล้ว ก็ไม่มีเลยครับ

ไม่ทราบว่ามันจะเสียหรือปล่าว ต้องเอาไปเคลมไหมครับ
    Last edited by choxfighter; 26 Dec 2010 at 02:29:23.

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks