Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยผมด้วยครับ มีปัญหากับการฟังเพลง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยผมด้วยครับ มีปัญหากับการฟังเพลง

ช่วยผมด้วยครับ คือว่า ผมซื้อลำโพงมาใหม่ เปิดเพลงจากในคอมพิวเตอร์แล้วมีอาการเสียงแตกๆ เสียงเบสจะแตกๆ ในบางเพลง บางเพลงก็เสียงแหลมจะจิ๊ดๆหู ทำไงดี ลำโพงไม่น่าจะมีปัญหาเพราะเอาไปเปิดที่อื่นก็ไม่มีปัญหาอะไรใช้ได้ตามปกติ
    แต่พอมาเปิดอยู่ที่บ้านมันจะแตกๆ ช่วยที่กูรูทั้งหลายครับ(คอมผมซาวการ์ดออนบอร์ด เมนบอร์ดก็พึ่งซื้อใหม่)

เปิดที่อื่นกับที่บ้าน เปิดดังเท่ากันหรือปล่าวครับ ?

Comment

Vol
      Driver
      Software
      สายสัญญาณ

Comment

ปรับระดับความดังสุดหรือเปล่าครับ เบื้องต้นลองลดระดับความดังที่คอมกับที่โปรแกรมเล่นเพลงดูก่อนครับ

ถ้ายังแตกอยู่ก็คงต้องแก้ไขส่วนอื่น

Comment

Originally posted by NaiZZ View Post
          เปิดที่อื่นกับที่บ้าน เปิดดังเท่ากันหรือปล่าวครับ ?
          เปิดดังเท่ากันครับ ผมเิปิดโวลุ่มเต็ม ลดครึ่งหนึ่งก็มีเสียงแตกๆอยู่นิดๆ

Comment

Originally posted by crazymuffi View Post
            เปิดดังเท่ากันครับ ผมเิปิดโวลุ่มเต็ม ลดครึ่งหนึ่งก็มีเสียงแตกๆอยู่นิดๆ
            เล่นเพลงด้วยโปรแกรมอะไรครับ ลองเช็คดูว่าเร่งความดังโปรแกรมที่ใช้มากไปหรือปล่าวครับ

Comment

Originally posted by TroRuwA View Post
              Vol
              Driver
              Software
              สายสัญญาณ
              ใช่ครับ มีส่วนทั้งหมดเลย เคยเป็นครับ
              ลง ไดร์เวอใหม่หายเลย

Comment

ขอบคุณมากครับ หายสนิทแล้วครับ

Comment

Originally posted by crazymuffi View Post
                  ขอบคุณมากครับ หายสนิทแล้วครับ
                  หายด้วยวิธีไหน น่าจะบอกกันมั่งนะครับ เพื่อเป็นแนวทางให้ท่านอื่นที่มีปัญหาเหมือนกันได้ศึกษา

Comment

ผมใช้ foobar ปรับโวลุ่มของ Foobar ลงครึ่งหนึ่ง และปรับโวลุ่มของเครื่อง ประมาณ80% ครับ ขอบคุณมากๆครับ
                    Last edited by crazymuffi; 28 Dec 2010, 17:53:10.

Comment

ดีใจด้วยครับ ^ ^

Comment

Working...
                      X