Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามพวกเพ่ๆครับ ไฟsupplyมันไม่พอใช่ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามพวกเพ่ๆครับ ไฟsupplyมันไม่พอใช่ไหมครับ

thermaltake 850watts ลองอัด e6400ไปที่3.6 450*8 1.55 ram2.3 NB1.50 SB1.50
    พอเล่นเกมกำลังโหลดอยู่แล้วมันดับกลางอากาศไปเฉยเลย ไม่มีอาการจอฟ้า ไม่มีอาการค้าง ลองวัดความร้อนcpu ก็ไม่ร้อนมาก52-54
    พอรีสตาร์ต กำลังบู๊ตเข้าวินโดโหลด application อยู่ก็ดับไปอีก เลยลองลดความถี่มา3.2ก็หายจากอาการ แบบนี้ไฟไม่พอหรือว่าอะไรครับช่วยชี้แนะด้วยครับ
    Last edited by mintjee2; 29 Oct 2007, 19:37:17.

ไม่เกี่ยวกะไฟครับ ระบบคุณ oc ไม่เสถียรมากกว่า PSU ของคุณ ต่อ 8800GTS SLI ไฟยังสบายๆเลย

Comment

ระบบของคุณocไม่ดีเองหรือเปล่าครับของผมยังเอาอยู่เลยครับ

Comment

OC ไม่ดี ไม่ได้ ให้ ร้อนมากหรอกครับ
        ผลของOCไม่ดีคือจอฟ้าครับ
        มันหลาย เรื่องครับ OC บางทีเป็นเพราะ Board ลากไม่ไปก้มี

Comment

ครับ เอ..ผมไม่แน่ใจครับว่าบอร์ด dark เวลามันมีปัญหา(oc ไม่ดี)มันจะเป็นอย่างไร อาการของผมคือถ้าเล่นเกมอยู่(crysis) ภาพจะหายไปก่อนแ้ล้วมันถึงจะตัดไฟอุปกรณ์อื่นๆตามลำดับ ไม่ได้ดับกระทันหัน

Comment

Working...
          X