Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใส่การ์ดจอ Galaxy GeForce GTS 250 1GB แล้วสีเพี้ยนออกเหลืองคับ เหมือนสีน้ำเงินไม่ออก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใส่การ์ดจอ Galaxy GeForce GTS 250 1GB แล้วสีเพี้ยนออกเหลืองคับ เหมือนสีน้ำเงินไม่ออก

ติดตั้งการ์ดจอ Galaxy GeForce GTS 250 1GB แล้วสีเพี้ยนออกเหลืองคับ เหมือนสีน้ำเงินไม่ออก

ไม่ทราบว่าต้องแก้หรือต้องเครมคับเนี่ย

ลองเอาจอตัวอื่นมาต่อหรือยังครับ เพื่อบางทีเป็นที่จอ ถ้าไม่หายก็ส่งเครมครับ

Comment

ลองเช็คที่จอก่อนครับ ว่าตั้งอุณหถูมิสีผิดหรือเปล่า (ปกติจะตั้งกันที่ 6500K)...

ถ้าให้ชัวร์ กดresetจอภาพไปก่อนเลยครับ (ถ้าหายก็ที่จอแน่ล่ะ)

Comment

เปลี่ยนไดว์เวอร์
        เช็คสายจอ
        เช็คจอ
        เคลมตัวที่เสีย

Comment

เช็คจอ->รีเซตจอ

เช็คสายจอ ->อาจลองสลับ VGA กะ DVI(หมายถึงเสียบ DVI จริงๆโดยไม่ไช้หัวแปลง) ถ้าเสียบDVIแล้วยังเหลือง อันนี้จะไม่เกี่ยวกับสาย แน่นอน(เพราะดิจิตอล)

เปลี่ยนไดว์เวอร์->ลองเซ็ตdefaultของไดร์เวอร์ตัวเดิมดูก่อนนะ ถ้าไม่หายก็ค่อยลองเปลี่ยน

เคลมตัวที่เสีย->งวดนี้ข้ามปีชัวร์

Comment

ก่อนหน้านี้ผมใช้ Onboard เพราะการ์ดเก่าเสีย

ผมก็เลยสอยตัวนี้มา พอสอยมา PSU ไฟไม่พอ เลยรอ PSU
            พอใส่ก็สีเพี้ยน ผมลองกดเซ็ต default แล้ว ทั้งที่จอและที่เครื่อง
            ปรับค่าหลายๆ อย่างแล้ว

ผมเลยถอดใจปิดเครื่องแล้วก็ปิดฝาเคส

เปิดมาก็หายละคับ ปกติเหมือนเดิม

คิดว่าน่าจะเป็นไฟเลี้ยงการจอหลวม เพราะตอนปิดฝาเคสมันไปดันไฟเลี้ยงการ์ดจอนะคับ
            หรือไมก็เสียบการ์ดไม่แนนแต่ไม่น่าจะใช้

ปล. ไฟเลี้ยง 6Pin 2 หัว และขอบคุณทุกคำแนะนำคับ

Comment

เจอปัญหาที่แท้จริงแล้วคับ

อาจตอบช้าไป เพราะพึงเห็นกระทู้ตัวเอง ฮ่าๆ

สาเหตุมาจาก หัวแปลง dvi to vga หลวมครับ

Comment

ดีใจด้วย

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                  ดีใจด้วย
                  ^^

Comment

Working...
                  X