Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับ thermal paste

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับ thermal paste

ผมไปแกะตัวพัดลมออกมาจากซีพียูแล้วติดมันเข้าไปให่ม ไม่ทราบว่าจะมีปัญหาอะไรตามมาร้ายแรงรึป่าวคัรบ

ปัญหาร้ายแรงไม่มีครับ แต่ถ้าปัญหาทั่วๆไปมีครับ ความร้อนของ cpu จะมากกว่าปกตินิดหน่อย ถ้าซิลิโคนที่ซิงค์มันไม่เหมือนเดิม

Comment

ทาเงินเท่าไหร่ก็ได้
      ทาธรรมดา ผมเคยทาเยอะเกิน ทะลุไป 90 องศา ปิดคอมแทบไม่ทัน

Comment

ถ้าซิลิโคนประสานกันไม่ดีเหมือนเดิมก็อาจทำให้การถ่ายเทความร้อนด้อยประสิทธิภาพลงส่งผลทำให้ซีพียูร้อนขึ้นน่ะครับ

Comment

ครับ ถ้ารื้อออกมาแล้วซิลิโคนไม่เละมากก็ยังพอประกอบไปใหม่ได้เลย แต่ถ้าเละมากหรือแทบจะไม่มีก็ควรทาใหม่ครับ ไม่ควรทามากเกินไปนะครับ เพราะจะทำให้มันอมความร้อน แล้วอุณหภูมิซีพียูก็จะสูงขึ้นมากจากเดิมพอสมควรเลย

Comment

มาแวะเท่านั้นอิอิ หาความรู้อ่อนไส่ตัวเพราะผมยังอ่อน

Comment

ตามท่านพี่ซอลเลยครับ ไม่รู้จะพูดไรแล้ว อิอิอิ

Comment

^ ^

Comment

Working...
                X