Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามคนที่ใช้ CyberLink PowerDVD 10 หน่อยครับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามคนที่ใช้ CyberLink PowerDVD 10 หน่อยครับผม

คือว่าผมเป็นคนนึงที่พึ่งใช้ครับครั้งแรกเลย คืออยากจะทราบว่า คือที่ถามผมไม่รู้จริงๆครับ
    คือว่า ผมเป็นคนชอลดูหนัง จะดู แบบเป็น DVD ครับ คือดูใน Notebook พอใส่แผ่นเข้าไป
    เปิด CyberLink PowerDVD 10 ขึ้นมา เปิดดูได้แต่ปัญหาอยู่ตรงที่ ผมเลือก ภาษาไม่ได้ ตรงเมนู
    อะครับ ไม่รู้จะเลือกยังไง ตรงเมนูผม กดเลือกไม่ได้ อะครับ กด ลูกศรก็คีบอร์ดก็ กดแล้ว เม้าคลิกก็ไม่ได้ = = แต่ทำไม ใน KMPlayer กลับใช้เม้าคลิกได้อะครับผม สอนหน่อยครับไม่รู้จริงๆครับผม

ขอบคุณครับผม

มันเป็นแถบสีขาวที่สามารถกดได้ไหมล่ะ ถ้าได้ก็กด ถ้ามันแถบสีดำแปลว่ากดไม่ได้ ถ้าไฟล์ข้อมูลมี เสียงอื่นให้เลือกจริงแต่โปรแกรมทำไม่ได้ต้อง ลง codec เพิ่ม
    ถ้ามันขาวแล้วกดไม่ได้แล้ว อันนี้ไม่รู้เพราะไม่เคยเจอ เพราะผมดูแต่ mkv

Comment

ขอบคุณครับผม

Comment

KMPlayer ดูอะดีแล้ว

Comment

VLC ก็ดีนะครับ

Comment

WMP 11 - 12 ก็ Ok นะ

Comment

คลิก ขวา ที่จอ
              ครับ แล้ว เลือกได้ นิ แถม ปรับ ภาพได้ด้วย

โหลด มาจากไหนเหรอ

Comment

Working...
              X