overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 45

Thread: 2900xt เมื่อไหร่จะได้อัพ กับเค้าบ้าง ชักเบื่อ ใช้นานแล้ว

OverclockZone Member พ่อน้องแนนต์'s Avatar

Default 2900xt เมื่อไหร่จะได้อัพ กับเค้าบ้าง ชักเบื่อ ใช้นานแล้ว

เห็นการ์ดใหม่ ๆ 8800gt และ 2900pro ออกมาแล้ว ทำให้อยากอัพ การ์ดจอกับเค้าบ้าง

ที่ทั้งสองตัว มันต่ำกว่า 2900xt ทั้งนั้น ก็เลยได้แต่มอง ครับ

เมื่อไหร่การ์ดจอ ที่ ใหม่สด และ คุ้มค่าต่อการอัพ จะออกเสียที ชักเบื่อ ครับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

ดันไป
    อยากได้ใหม่เหมือนกัน ครับ
    ติดที่ ตัง นี้ละ ^^"

OverclockZone Member ohm27's Avatar
    บึงกุ่ม ถนนเสรีไทย

ของท่านยังแรงไม่พอีกหลอ ไว้ปีหน้าค่อยเปลี่ยนดีกว่า ปลายปีหน้าอะ

OverclockZone Member

8800GT แรงกว่า 2900XT ทุกการทดสอบนะครับ ผมรอ HD 3870 core 825 mem 2400 และ 320 stream
    แต่ 256 bit เอง ไม่รู้ว่าจะแรงกว่า 2900XT ไหมเหมือนกับที่ 8800GT แรงกว่า 8800GTS
    ข่าวว่าจะออกกลางเดือน พ.ย. ศก นี้ แล

OverclockZone Member jarzabrike's Avatar

ไปซื่อ8800Ultraมา SLi แล้วเอามาเล่น Dota แข่งกับผมดีกว่า

OverclockZone Member พ่อน้องแนนต์'s Avatar

ไม่ใช่ว่า แรงไม่พอนะ แต่ มันนิ่งมานาน จะครับ ก็เลยอยากเปลี่ยนบ้าง นะครับ

แต่ถ้าจะให้เปลี่ยนให้แรงกว่า แต่เป็นรุ่นเก่า อย่าง 8800ultra มันไม่ตื่นเต้นนะครับ

ว่าแต่ 2950xt น่าจะออกปลายปีนี้บ้างนะ

OverclockZone Member chillchill's Avatar

ผมว่ายออกมาแล้วนะท่าน ปล่อยให้คนอื่นแรงก่อนละ^^ เพราะตอนนี้ถึงท่านซื้อมาก็เหมือนเดิมครับแรงจริง แรงกว่า ไม่เถียงครับแต่พอใช้ไปแค่วันสองวันท่านก็จะถามตัวเองว่าซื้อมาทำไมวะเนี่ย ^^

OverclockZone Member MomantuM's Avatar

ถ้าอยากได้ก็ซื้ออีกตัวมา CF ก่อนก็ได้ครับ

Quote Originally Posted by พ่อน้องแนนต์ View Post
    เห็นการ์ดใหม่ ๆ 8800gt และ 2900pro ออกมาแล้ว ทำให้อยากอัพ การ์ดจอกับเค้าบ้าง

ที่ทั้งสองตัว มันต่ำกว่า 2900xt ทั้งนั้น ก็เลยได้แต่มอง ครับ

เมื่อไหร่การ์ดจอ ที่ ใหม่สด และ คุ้มค่าต่อการอัพ จะออกเสียที ชักเบื่อ ครับ
    8800 GT แรงกว่า 2900 XT มากมายครับ

ผมก็เซ็ง เหมือนกันและ กะ 2900XT ที่ใช้ อาจจะได้เรื่องย้ายค่ายในอีกไม่นาน

รู้สึกว่าหลังๆ ATI เหมือนทำไรไม่ค่อยเป็น เท่าไหร่ ดีแต่ว่าภาพสวย ภาพสวย เนียนเหลือเกิน [จากบรรดา user]

มาใช้จริง ผมว่าแทบไม่ต่างละครับ แถม fps แพ้ Nvidia เขาขาดลอยอีก

Quote Originally Posted by tgst View Post
    8800 GT แรงกว่า 2900 XT มากมายครับ

ผมก็เซ็ง เหมือนกันและ กะ 2900XT ที่ใช้ อาจจะได้เรื่องย้ายค่ายในอีกไม่นาน

รู้สึกว่าหลังๆ ATI เหมือนทำไรไม่ค่อยเป็น เท่าไหร่ ดีแต่ว่าภาพสวย ภาพสวย เนียนเหลือเกิน [จากบรรดา user]

มาใช้จริง ผมว่าแทบไม่ต่างละครับ แถม fps แพ้ Nvidia เขาขาดลอยอีก

ผมก็แฟนตัวจริง ATi แต่ตอนนี้รู้สึกว่า ATi จะขี้แพ้เหมือน A.... ที่มาซื้อกิจการเลย (เป็นความรู้สึกส่วนตัวนะ)
    ก็ได้แต่รอว่าเมื่อไหร่จะชนะเป็นกับเขาบ้าง แต่คงไม่เปลี่ยค่าย ของให้ HD 3870 แรงสมที่รอแล้วกาน

OverclockZone Member villianz's Avatar

เดียว เขาก็ออกตัวใหม่มาเรียก เงินๆจากกระเป๋าพวกท่านทั้งหลาย รอช่วงปีใหม่สิคับ มาแน่ๆ

OverclockZone Member occlubssk's Avatar

-*- แต่งคอมยังกะแต่งรถมีเงินกันจัง เก็บเงินไว้ทำอย่างอื่นไม่ดีก่าเหรอ

เป้นผมนะ 3-4 ปีเปลี่ยนอะแต่ซื้อทีก็แรงพอเล่นเกมสืได้

HD3870 นี่ชิปอะไรเนี่ย อิอิ

แรงแค่ไหน ก็เล่นเกมเดิมๆมันก็ใช้ไม่ดีไปกว่านั้นอยู่แล้ว เหมือน รถเครื่องใหม่ วิ่งแรง แต่กฎ ก็กำหนดไม่ให้วิ่งเกิน ยังไงก็ใช้ไม่เต็มทีอยู่ดี

Quote Originally Posted by bapladoc View Post
    ผมก็แฟนตัวจริง ATi แต่ตอนนี้รู้สึกว่า ATi จะขี้แพ้เหมือน A.... ที่มาซื้อกิจการเลย (เป็นความรู้สึกส่วนตัวนะ)
    ก็ได้แต่รอว่าเมื่อไหร่จะชนะเป็นกับเขาบ้าง แต่คงไม่เปลี่ยค่าย ของให้ HD 3870 แรงสมที่รอแล้วกาน
    ต้องขอแสดงความเสียใจที่ว่า มันจะ "ไม่มีวันเป็นจริง" ครับ

เพราะค่ายเกมตอนนี้ส่วนใหญ่ กว่า 90 เปอร์เซ็นต์ ถือหางข้าง Nvidia ครับ

นี่เองคือเหตุที่แท้จริงที่ทำให้ Nvidia มี fps ที่สูงกว่ามาก [เพราะค่ายเกมมันปลดล็อกให้]

ส่วน ATI..... ดูหนังไปละกันครับ คงทำไรไม่ได้มากกว่านั้นละ

User มีปัญหา ห้ามโอน sc's Avatar

ผมยังไม่เบื่อครับ จะรีบไปไหน

สู้ๆคับ ATI ผมหมดไป แสน นึง ละคับ กับ Crossfire HD2900XT ตัว ram 1GB DDR4 อะ กินทั้งไฟกินทั้งเงิน

- -แค่ทำ Crossfire เสียไป 3 หมื่นกว่าๆ เพราะมันกินไฟเนี่ยละไม่คุ้มคับขอบอกไม่มีเงินจริงอย่าเล่นเลย Ati

OverclockZone Member Hunter_JIK's Avatar

กลายเป็นรโจมตี ATI เดี๋ยวก็มีปัญหาแบบ AMD กับ Intel หรอก

ของแบบนี้ความชอบส่วนตัว ครับ ผมก็เบื่อนะการที่ ATI เทสตู้ปลาคะแนนสู้ Nvidia ไมได้

ว่าแต่จะบอกว่าทำไรไม่ได้คงได้แต่เอาไว้ดูหนัง มันรุ้สึกดูถูก ATI ไปหน่อยมั่งครับ

OverclockZone Member thitithon's Avatar

ข้อเท็จจริงครับ

Quote Originally Posted by Hunter_JIK View Post
    กลายเป็นรโจมตี ATI เดี๋ยวก็มีปัญหาแบบ AMD กับ Intel หรอก

ของแบบนี้ความชอบส่วนตัว ครับ ผมก็เบื่อนะการที่ ATI เทสตู้ปลาคะแนนสู้ Nvidia ไมได้

ว่าแต่จะบอกว่าทำไรไม่ได้คงได้แต่เอาไว้ดูหนัง มันรุ้สึกดูถูก ATI ไปหน่อยมั่งครับ
    พอดีว่า มันเป็นข้อเท็จจริงที่ว่า nvidia สามารถทำ fps ได้มากกว่า ati อยู่ประมาณเท่าตัวก็ยังคงเป็นเรื่องจริงที่ปฏิเสธไม่ได้ครับ

อีกทั้งจากประสบการณ์ และการอ่านผลจากเว็ปต่างๆ บอกได้ตามตรงว่าภาพแทบไม่ต่างกันเลยครับ

แล้วพอดีพ่อผมไม่ได้ชื่อ nvidia หรือ ati ครับ เลยไม่ได้เข้าข้างใคร หรือ สนใจใครเป็นพิเศษ

แต่ผลมันออกมาชัดๆอยู่แล้วครับ ว่าในตอนนี้ "nvidia เหนือกว่า" ครับ

ผมก็ใช้ 2900xt 512mb อยู่ครับ แต่ก็กล้าพูดครับว่า "แพ้" จริงๆ

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks