อยากถามเพื่อนๆชาว OCZ ว่ารุ่นนี้ดีไหมครับ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 7 of 7

Thread: อยากถามเพื่อนๆชาว OCZ ว่ารุ่นนี้ดีไหมครับ

OverclockZone Member X1950Pro's Avatar
    บ้านผมทำธุรกิจมืด (ขายถ่่าน)

Default อยากถามเพื่อนๆชาว OCZ ว่ารุ่นนี้ดีไหมครับ

พอดีก็บตังค์ได้ประมาณ 6500 พันกว่าบาทแล้วอยากได้มือถือเครื่องใหม่ ที่เล็งๆไว้ก็คือ
    Nokia 5310 Xpress Music
    http://www.siamphone.com/catalog/nokia/5310.htm
    ไปดูตัวจริงมาละสวยมากๆๆๆๆๆ อยากได้
    กว่าจะเก็บได้ถึง 9460 ราคาคงลดลงนะ

OverclockZone Member ez2q2031's Avatar

ผมว่าเล่น 6120 ไปเลยดีกว่าครับ ถูกตังกว่าหน่อย ได้ Simbian ด้วย
    ผมจะถอยอยู่อ่ะ เสาร์นี้แหละ
    แต่ถ้าชอบฟังเพลงก็แล้วแต่ครับ

OverclockZone Member bomzaa's Avatar

ซื้อมาแล้วคับ 9,200 สุดยอดคับ ยกเว้นกล้อง กล้องมะค่อยดี แต่ส่วนตัวก็ไม่ค่อยได้เล่นกล้องเท่าไหร่

แต่กล้องหน้าชัดกว่า N70 คับ

จอ 16 ล้านสี ชัดแจ๋ว + คม

เสียงดีคับ ยิ่งใส่กับหูฟังที่แถมมาให้นี่สุดยอดอ่ะ ปรับเสียงได้ มีหลายโหมดให้เลือก

เครื่องเร็ว ไม่อืดเหมือนตระกูล N ด้วยความเร็ว 369 MHz (สงสัยผ่านการ OC มา -*-)

ระบบ OS 9.2 ล่าสุดเรยคับ

มี GPS ด้วย แต่ใช้มะเปนอ่ะ -*-

แถมอนาคตรองรับระบบ HSDPA ด้วย เจ๋งนะ

สนับสนุน A2DP and AVRCP stereo Bluetooth headphones

อัพเมมได้ 2 กิ๊ก (อัพขนาดนี้เครื่องยังมะอืดเรยง่ะ)

รุ่นนี้ระบบการเชื่อมต่อข้อมูล EDGE Class 32 นะ แต่ N73 Class 11 เอง

สรุปไม่ต่างกับ N73 เรยคับ แค่ N73 กล้องดีกว่าเท่านั้นเอง

เผลอๆดีกว่าด้วย ถ้าไม่นับเรื่องกล้อง

OverclockZone Member X1950Pro's Avatar
    บ้านผมทำธุรกิจมืด (ขายถ่่าน)

ว้าวๆๆ
    ยิ่งเห็นละยิ่งอยากได้
    -*-
    ชอบอันสีแดงๆอ่ะ
    ขอบคุณที่เข้ามาตอบนะงับ

OverclockZone Member ez2q2031's Avatar

มี 3G ป่าวอะ

อยากได้มั่ง ^^

OverclockZone Member bankkanb's Avatar

ราคากะลูกเล่นไปด้วยกันได้ครับ ผมว่ามันคุ้มนะครับ อย่าไปสนใจซิมเบี้ยนมากมายเลยครับ ผมว่าไม่นานก็ถึงจุดอิ่มตัวแล้วครับ เพราะผมใช้ 3250 n70 n80 มาก็ไม่ได้มีไรให้เล่นมากมายเลย เชื่อผมคุ้มครับ

Bookmarks

Bookmarks