Announcement

Collapse
No announcement yet.

Windows มองไม่เห็น HDD 1TB แต่ BIOS เห็นครบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Windows มองไม่เห็น HDD 1TB แต่ BIOS เห็นครบ

ช่วยทีครับ Windows มองไม่เห็น HDD 1 TB ครับ แต่ BIOS กับ โปรแกรมจัดพารทิชั่นเห็นครับ เพิ่งซื้อมาจาก JIB มาวันนี้เองครับ(25 ธ.ค.) เป็น WD Blue 1TB เมนบอร์ดเป็น ASUS P5KPL/EPU ผู้รู้ช่วยทีครับ

แบ่งพาติชั่นให้มันหรือยังครับ

ถ้ายังไม่แบ่งมันจะไม่เห้นเน่อ

Comment

Format แล้วนะครับ ต้องการให้มันเป็นตัวเดียว ไดรว์เดียวอะครับ แต่ยังไม่เห็น

Comment

ดูตรง disk management เห็นมั้ยครับ

Comment

เห็นมใน Bios บนวินโดว์ดูด้วยครับว่าเห็น Driver HDD ไหมเห็นใน bios แล้วน่าจะไม่มีปัญหานะครับลองดูที่นี่ครับ
          http://www.com-th.net/webboard/index.php?topic=4822.0

Comment

disk management เห็นครับ แต่ My Com ไม่เห็นครับ

Comment

เห็นเป็นสีไรครับ เอารูปมาดูหน่อย

Comment

ตัวที่วงไว้อะครับ

Comment

OK ครับ ใช้ได้แล้วครับ ขอบคุณทุกๆท่านมากนะครับ

Comment

ดูจากรูปเหมือนยังไม่ได้แบ่งเลยนะครับ ลอง FORMAT ด้วย DISK MANAGEMENT ดูครับ

Comment

ตกลงได้แล้วใช่ม่ะนี่

Comment

สรุป ไม่ได้ สร้าง พาติชัน เลยไม่เห็นไงครับ ถึงจะแค่1ไดร์ ก็ต้องสร้างครับ

Comment

Originally posted by annop001 View Post
                          สรุป ไม่ได้ สร้าง พาติชัน เลยไม่เห็นไงครับ ถึงจะแค่1ไดร์ ก็ต้องสร้างครับ
                          ตามนั้นเลย ผมเคยเป็น

Comment

Working...
                          X