Announcement

Collapse
No announcement yet.

power supply maxwave 600w ดีไหมคะ ช่างเขาใส่มาให้ค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• power supply maxwave 600w ดีไหมคะ ช่างเขาใส่มาให้ค่ะ

ตอนเเรกสั่งคูลเลอร์ มาสเตอร์ ของหมด เขาเลยเอายี่ห้อนี้ใส่มาให้มันจะมีปัญหารึเปล่าคะ

ยี่ห้อที่ว่าดังๆ ระเบิดมาก็มี

ผมเลือกยี่ห้อไฟนิ่ง ที่สุดครับ

เปิดไบออส ไฟ 12 โวลต้องขยับไม่เกิน 0.2 + -

เช่น ต่ำสุด 11.8 - 12.2 ในระยะเวลา 30 นาที นั่งจ้องไป

ถ้าถ้า 11.8 12.0 12.1 12.2 ขึ้นๆลงอย่างนี้ใน 1 นาที รีบเปลี่ยนครับ ไม่นิ่งของแท้ มันไกล้เคียง 12.0 โวลจริง แต่ห่วยแตก ยิ่งกว่า 11. 6 โวล แต่นิ่งอย่างนั้น 5 ชั่วโมงซะอีก

Comment

รุ่นนี้เพื่อนก็ใช้อยู่เหมือนกันค่ะยังไม่เห็นเจอปัญหาอะไรเลยค่ะ ^ ^ แต่ส่วนตัวว่า cooler master ดีอยู่เพราะยี่ห้อดังคนใช้เยอะ

Comment

ไม่เป็นไรหรอกครับ ใช้ได้

Comment

หน้าตาก็ดูดีนะ แต่ประสิทธิภาพยังไม่เคยได้ยิน รอท่านผู้รู้ต่อไป

Comment

Originally posted by inserza View Post
            ยี่ห้อที่ว่าดังๆ ระเบิดมาก็มี

ผมเลือกยี่ห้อไฟนิ่ง ที่สุดครับ

เปิดไบออส ไฟ 12 โวลต้องขยับไม่เกิน 0.2 + -

เช่น ต่ำสุด 11.8 - 12.2 ในระยะเวลา 30 นาที นั่งจ้องไป

ถ้าถ้า 11.8 12.0 12.1 12.2 ขึ้นๆลงอย่างนี้ใน 1 นาที รีบเปลี่ยนครับ ไม่นิ่งของแท้ มันไกล้เคียง 12.0 โวลจริง แต่ห่วยแตก ยิ่งกว่า 11. 6 โวล แต่นิ่งอย่างนั้น 5 ชั่วโมงซะอีก
            อ้อ เอางั้นเลยเหรอครับ ดูแต่ตอน idle ก็รู้แล้วว่าตัวไหนเทพ ไม่ต้องดูตอน load เลย เทพจริง ๆ ครับ

ไฟนิ่งขนาดนั้นผมนึกว่าท่านเอาไปใช้กับอุปกรณ์การแพทย์ราคาเป็นล้านนะเนี่ย 55555

Comment

MaxWave คือ Delux R-Series ผลิต OEM โดย Andyson ครับ
              คุณภาพตามราคาครับ ถ้ารุ่น 850w จะเป็นแบบ Active PFC ครับ

Comment

เอาไว้เล่นเกมส์นะคะ มี aion, dota, cabal, rune of magic,the sim3,boi,Bandmaster

Comment

เพื่อนขายทิ้งไปแล้วครับ จ่ายไฟให้ 5850 ไม่พอครับ Coolermaster ดีนะครับ

Comment

มันอยู่ที่สเป็คโดยรวมมากกว่าครับ ต้องเอาสเป็คมาจะได้บอกได้ว่าไหวหรือไม่

Comment

Originally posted by Cybernetic View Post
                      อ้อ เอางั้นเลยเหรอครับ ดูแต่ตอน idle ก็รู้แล้วว่าตัวไหนเทพ ไม่ต้องดูตอน load เลย เทพจริง ๆ ครับ

ไฟนิ่งขนาดนั้นผมนึกว่าท่านเอาไปใช้กับอุปกรณ์การแพทย์ราคาเป็นล้านนะเนี่ย 55555

นิ่งใว้ก่อน พ่อสอนใว้

ไฟนิ่ง ลดอาการ C บวม ด้วยนะเออ

แล้ว C แระเภท ซอยคาปาซิสเตอ เวลา เสียมันไม่บวม ไม่มีอาการผิดปรกติ ถ้าไม่ถอดออกมาวัดก็ไม่รู้

ลองไปบ้านหม้อ ซื้อมาลอง จ่ายไฟกลับขัวจนร้อน สุดๆ จนพังดิ แล้วเอามาเทียบของใช้งานได้

ผลออกมา เหมือนกันเดี้ย ...... แล้วทีนี้ถ้ามีบอดพังเพราะ C จะงมหาถูกไหมวะ C ตัวไหนเจ้ง

Comment

เอา UPS ของร้าน หมอฟัน มาใช้ดิ 5000VA เลยะ

รับรอง นิ่ง + ลืมไปเลยว่าไฟดับ 555

Comment

กดดูเอานะคะ เสปคค่ะ

Comment

Originally posted by ~oOo~candy View Post
                            กดดูเอานะคะ เสปคค่ะ

สะงั้น เอาเป็นว่า Cpu อะไร แรมเท่าไหร่ บอร์ดอะไร ฮาร์ดดิสกี่ลูก การ์ดจออะไรครับ แบบนี้ ช่วยอะไรไม่ได้เลย Cpuz ก็ ยังไม่ได้อัพเดต T_T

Comment

ดีป่าวไม่ทราบ แต่ผมว่ายังไง มาตรฐานก็ต่างจาก CoolerMaster เยอะครับ

ถ้าลูกค้าสั่ง CoolerMaster แล้วของหมด น่าจะหายี่ห้อในระดับเดียวกันมาแทนนะไม่น่า เอายี่ห้อนี้ใส่มาให้เลย

Comment

Working...
                              X