overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 19 of 19

Thread: SAAG รุ่นไหนเสียงดีสุดคับใน 2.1

Exclamation SAAG รุ่นไหนเสียงดีสุดคับใน 2.1

ความคิดส่วนตัวผมนะคับ*_*

82S อันนี้เสียงพอยอมรับได้ กลางแหลมกำลังพอดี เบสไม่ค่อยบวมเท่าไหร่
    10S เสียงยอมรับไม่ได้เรย เสียงแหลมเยอะมากๆ เบสบวม เสียงกลางสู้ 82S ไม่ได้
    10R ยังไม่เคยฟังคับ
    Pentas-01 ยังไม่เคยฟังคับ
    Pentas-02 ผมใช้อยู่ เสียงเบสแน่นมากๆออกมาเป็นลูกๆ แต่เสียงแหลมเยอะไปหน่อย
    20S ยังไม่เคยฟัง
    25S ยังเหมือนกัน
    Hexon-01 ยังไม่เคยฟังเลย

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

ไม่เคยใช้ยี่ห้อนี้เลยครับ

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

OverclockZone Member nitroboy's Avatar
    อยู่ที่ใจ ใช่ใบหน้า

82S อันนี้เสียงพอยอมรับได้ กลางแหลมกำลังพอดี เบสไม่ค่อยบวมเท่าไหร่

เคยลองแต่อันนี้อ่ะได้มาถูกกะจะเอามายำเล่น เปิดฟังแว๊ปแรก เบสออก ตุ๊บๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เป็นลูกๆเลย ประทับไจมาก แถมได้มาราคาแค่ค่ารถไปพันทิพ1รอบครึ่งเอง ถูกดี

พอลองฟังแบบจริงๆ
    1. ไช้กับซาว์ออนบอร์ด รือ ct4810 เสียงแหลมชิบ เพลงธรรมดาได้ยินแต่เสียงแฉ ฉาบ ฉิ่ง
    2. เอามาไช้กะซาวดีๆหน่อย(ดีๆของผมนี่คือ2 zs) ดีขึ้นมาก พอปรับEQ แล้วโอเค แถมเบสไม่ลอยด้วย เป็นลูกๆๆๆๆ (แต่ก็ยังสู้ตัวที่ไช้อยู่เดิมไม่ได้)
    3 เอามาต่อเป็น4 ชาแนล อันนี้ถูกไจสุด ต่อเป็น คู่เสริม เสียงไส ชัดดี ชอบแบบนี้ที่สุด

รวมๆแล้วประทับไจเลย

แต่ตอนนี้มันนอนนิ่งเลย พังเงียบๆ เสียบปลั๊ก ไฟขึ้น แต่ไม่มีเสียง งง เสียดายนิดๆ

OverclockZone Member kidnapped1's Avatar

82S มีรูปให้ดูบ้างไมครับ ตอนนี้ อีกเครื่องใช่ลำโพงไข่อยู่เลย -*-

OverclockZone Member nitroboy's Avatar
    อยู่ที่ใจ ใช่ใบหน้า

Default -*-

Quote Originally Posted by kidnapped1 View Post
    82S มีรูปให้ดูบ้างไมครับ ตอนนี้ อีกเครื่องใช่ลำโพงไข่อยู่เลย -*-
    ไอ้ตัวสีขาวๆ ที่มีรูข้างหน้าไงครับ
    http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=85379
    ตัวนี้ๆ

82S ตัวนี้คับ
    Last edited by เด็กอ่อน; 15 Aug 2008 at 21:15:18.

OverclockZone Member ~BluesKY~'s Avatar

20S เจ๋งดีครับ ลองแล้ว ใช้ 10R อยู่ เอาไปโมนิดนะแจ๋วววว

บ้านผมเก็บเป็นกองเรยคับ Saag เนี่ยแหละ
    Saagตัว 2.0,82S,10S,Pentas-02 ว่าจะสอย 20S มาอีกไม่รู้ว่าเสียงเป็นไงมั่ง ช่วยบอกทีนะคับ....

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

มีรุ่นไหนที่เป็นSub wooferไม้ไหมครับ

OverclockZone Member bankkanb's Avatar

ผมใช้ pentas-02 อยู่ก็ดีนะครับ เบสใช้ได้เลยครับ ส่วนเรื่องเสียงแหลมผมว่ามันแหลมมากไปจริง ๆ อ่ะแหละครับ แต่ก็รับได้ครับยังไงก็รักมันนะครับ

OverclockZone Member bankkanb's Avatar

ผมใช้ pentas-02 อยู่ก็ดีนะครับ เบสใช้ได้เลยครับ ส่วนเรื่องเสียงแหลมผมว่ามันแหลมมากไปจริง ๆ อ่ะแหละครับ แต่ก็รับได้ครับยังไงก็รักมันนะครับ

OverclockZone Member Talent`aOn's Avatar

Quote Originally Posted by bankkanb View Post
    ผมก็ใช้ครับ ก็โอเค ดีครับ

Quote Originally Posted by Beaver_XT View Post
    มีรุ่นไหนที่เป็นSub wooferไม้ไหมครับ
    รุ่น 2.1 มันก็ไม้หมดไม่ใช่หรอคับ
    Last edited by เด็กอ่อน; 4 Nov 2007 at 19:30:35.

Speecies
    Guest

Default SAAG รุ่นไหนเสียงดีสุดคับใน 2.1

SAAG Pentas-02 ปุ่มปรับ Treble ทำไมมันหมุนแล้วเสียงไม่มีการเปลี่ยนแปลงเลยอ่ะครับ มันทำมาหลอก หรือว่าของมานมาเจ๊งอ่ะครับ รบกวนตอบทีครับ ขอบคุณครับ

OverclockZone Member MMGLower's Avatar

ใช้ 10S อยู่ครับ เวลาซื้อมาใช้ ต้องปรับ เสียงแหลม ให้มัน เบาลง ส่วน เบส ปรับให้มันหนัก หรือลึกขึ้น มันจะให้ความรู้สึกว่า เสียงมัน สมจริงแล้วก็เบส ลึกกว่า SAAG รุ่นอื่นนะครับ ตอนแรกก็จะซื้อสีขาวแหละครับ(82S)แต่ มีคนแนะนำ 10S แล้วเขาบอกมาว่าให้ปรับประมาณนี้ ผลออกมา เหนือความคาดหมายครับ หุหุ ติดใจรุ่นนี้ ยอมรับว่า เมื่อปรับเบส ลึกๆ 82S สู้ 10S ไม่ได้ (ในความรู้สึกผมนะครับ) ส่วน เสียงนี่ หูไครหูมันครับ คง จะตัดสินไม่ได้ว่า อันไหนเสียงดีกว่ากัน

Quote Originally Posted by Speecies View Post
    SAAG Pentas-02 ปุ่มปรับ Treble ทำไมมันหมุนแล้วเสียงไม่มีการเปลี่ยนแปลงเลยอ่ะครับ มันทำมาหลอก หรือว่าของมานมาเจ๊งอ่ะครับ รบกวนตอบทีครับ ขอบคุณครับ
    น่าจะเป็นที่ตัวลำโพง,Sound Card,การตั้งค่าในโปรแกรม และในซาวด์การ์ดอ่ะคับ Treble ผมเปิดมิดเรยคับ

OverclockZone Member mu.fc.champ's Avatar

ใช้ตัว 20S อยู่เสียงดี เบสแน่น แหลงกังวาน ครบเลย ลองหาฟังดูนะคับ

Quote Originally Posted by mu.fc.champ View Post
    ใช้ตัว 20S อยู่เสียงดี เบสแน่น แหลงกังวาน ครบเลย ลองหาฟังดูนะคับ
    ท่านคับ ตรงปุ่ม Surround ของ 20S กดเปิดแร้วเสียงเป็นยังไงมั่งคับ

OverclockZone Member Macro's Avatar

เหมือนออกแบบมาให้ใช้กับเสียงผู้หญิงขอรับ
    ผมชอบยี่ห้อนี้ก็ตรงนี้ล่ะ

Bookmarks

Bookmarks