Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากฝากไฟล์ไว้ใช้งาน บนเว็บ ค่ะ แนะนำที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากฝากไฟล์ไว้ใช้งาน บนเว็บ ค่ะ แนะนำที

คือดูแลเว็บไซต์สำเร็จรูปให้บริษัท

ซึ่งต้องนำไฟล์ การบรรยายต่างๆของบริษัทขึ้นเว็บไซต์

ไฟล์วีดีโอไม่มีปัญหาอะไร ฝาก Youtube ได้สบาย ขอเสียคือต้องมาตัดต่อทีละ 15 นาที

แต่ ไฟล์เสียงมันอับ ขึ้น Youtube ไม่ได้ และไฟล์เสียงส่วนใหญ่ยาวมากบางไฟล์ 4 ชั่วโมง ถ้าต้องมานั่งตัดต่อและแปลงไฟล์ ให้เป็น Flv แบบ Youtube คงไม่ไหวแน่ๆ

รบกวนแนะนำ เว็บฝากไฟลล์เสียงทีค่ะว่าใช้ เว็บไหนดี ที่ไม่ค่อยมีข้อจำกัดอะไรมาก ตอนนี้ใช้บริการเว็บนี้อยู่ http://www.divshare.com ก็โอเค แต่ติดปัญหาว่า

Storage: 317.54 MB of 5 GB (6%)
    Usage: 4.7 GB of 10 GB (47%)

กลัว เนื้อที่มันจะเต็มเเล้วต้องเสียเงิน (เยอะเชียว) งงเหมือนกันว่า ตัว Usage คือตัวอะไร ใช้มาสองวันจะเต็มแล้ว ปริมาณการรับส่งข้อมูลรึเปล่า ไมแปปเดียวจะเต็มแล้ว

ช่วยแนะนำด้วยขอบคุณมาก

Usage มีหลายความหมายนะครับ จะเเปลว่าการใช้งานเนื้อที่ หรือ ทราฟฟิคก็ได้ครับ
    เเต่ให้ผมวิเคราะห์คงจะเป็น ทราฟฟิคซะมากกว่า เพราะดูจาก Storage เเล้วน่าจะเป็น ความจุมากกว่า
    ส่วน Usage คือที่ใช้ ในการโอนข้อมูล อาจจะคิดเป็นเดือนละ 10 GB เพราะถ้าไม่จำเป็น Post เต็มเว็บต่าง ๆ
    คงจะเเย่ Server ทำงานหนัก

Comment

Working...
    X