Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามหน่อยครับๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามหน่อยครับๆ

จะประกอบคอมมาเล่นเกม ออนไลน์ เกม Pc นิดหน่อยครับ

Intel i5 760
    GIGABYTE GA-P55-UD3L
    RAM DDR3-1333 2GB (x2)
    GIGABYTE GTX460 1GB OC

คราวๆประมาณนี้ครับ

ขอคำแนะนำหน่อยครับ

1.สงสัยเรื่อง GIGABYTE GTX460 1GB OC มันจำเป็นที่ต้องมา OC อีกหรึอเปล่าครับ เพราะผมเห็นคนอื่นซื้อมาก็มา OC กันทั้งนั้น แต่ถ้าตัวผมคิดว่าแรงพอแล้ว เล่นเกมเลื่อนแล้ว
    ก็ไม่ต้อง OC ก็ได้ใช้หรึอเปล่าครับ แบบซื้อมาแล้วเล่นเลยไม่ต้องปรับแต่งอะไรอีก ส่วนมากก็จะเล่นแต่เกม ออนไลน์

2.ไม่ได้ปรับแต่งอะไรเกี่ยวกับ GIGABYTE GTX460 1GB OC เล่นแบบเดิมๆ เปิด เกือบทั้งวันพัก แค่ช่วงดึกๆ 5-6 ช.ม มันจะมีปัญหาร้อนหรึออะไรหรึอเปล่าครับ

พอดีผมไม่ค่อยรู้อะไรมาก คอมเครื่องเก่ามัน นานหลายปีแล้ว สิ้นปีนี้ก็เลยอยากจะประกอบคอมใหม่ครับ

ขอบคุณล่วงหน้า สำหรับคำแนะนำครับ

1. ไม่ต้องแล้วครับ แรงมาจากโรงงานแล้ว
    2. ส่วนใหญ่ OC จากโรงงานเค้าคำนวณเรื่องความร้อนเรียบร้อยแล้วครับ

Comment

Originally posted by nakata014 View Post
      1. ไม่ต้องแล้วครับ แรงมาจากโรงงานแล้ว
      2. ส่วนใหญ่ OC จากโรงงานเค้าคำนวณเรื่องความร้อนเรียบร้อยแล้วครับ
      ตามนี้ แต่เล่นออนไลน์ซื้อการ์ดระดับ 3000 บาทก็เหลือๆๆ แต่ถ้างบถึงก็จัดมาเลยครับ

Comment

จัดไปเลยชุดนี้ แรง

Comment

Working...
        X