Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามผู้รู้หน่อยคับว่าเรื่องเมนบอร์ด กับ แรมคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามผู้รู้หน่อยคับว่าเรื่องเมนบอร์ด กับ แรมคับ

เมนบอร์ด ผมมันใช่แรมDDR1 บัส333 ผมจะใส่แรม บัส400 ได้ไหมคับ จะมีปัญหาอะไรหรือเปล่าคับ จะแรงเท่ากันไหมคับ ช่วยตอบทีคับ แล้วควรใส่แบบไหนดีคับ แรมบัส333 กับ แรมบัส400 ใส่แบบไหนดีกว่ากันคับ
    Last edited by pungoat2826; 29 Oct 2007, 22:35:55.

ใส่ได้คับ แรงเหมือนเดิม

Comment

Originally posted by pungoat2826 View Post
      เมนบอร์ด ผมมันใช่แรมDDR1 บัส333 ผมจะใส่แรม บัส400 ได้ไหมคับ จะมีปัญหาอะไรหรือเปล่าคับ จะแรงเท่ากันไหมคับ ช่วยตอบทีคับ
      ใส่ได้แรงเท่าๆ บัส 333 นั้นเลย
      ไม่มีครับ แรงเท่าที่บอร์ดรองรับ

Comment

ใส่ได้ครับ ใส่ไปเหอะ ใส่ 400 มันก็วิ่ง 333 eiei

Comment

แล้วควรใส่แบบไหนดีคับ แรมบัส333 กับ แรมบัส400 ใส่แบบไหนดีกว่ากันคับ

Comment

Originally posted by pungoat2826 View Post
            แล้วควรใส่แบบไหนดีคับ แรมบัส333 กับ แรมบัส400 ใส่แบบไหนดีกว่ากันคับ
            ใส่ตัวใหนก็แรงเท่าเดิมครับ
            ไม่ได้ดีกว่ากันนะ ไม่ได้แรงเพิ่ม
            ใส่ 333 มันก็รับที่ 333
            ใส่ 400 มันก็รันที่ 333 (ถ้าเมนบอร์ดท่านรองรับแค่บัส 333 นะ)
            สรุป ตัวใหนราคาถูกซื้อโลด

Comment

ขอบคุณทุกคนมากนะคับ

Comment

Working...
              X