overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 12 of 12
    OverclockZone Member

Thumbs down ขอประจารร้าน Hardware House หน่อยครับ

คือผมเพิ่งซื้อโน๊ตบุ๊คจากร้าน Hardware House ซึ่งช่วงนี้จะมีโปรโมชั่นแถมของแถมอยู่10อย่าง มีด้วยกันดังนี้
    1.Notebook Bag
    2.Mouse
    3.Sofecase
    4.Cooling Pad
    5.Card Reader(ไม่เข้าใจว่าเอามาทำไม)
    6.Silicone Keyboard
    7.Headphone
    8.น้ำยาทำความสะอาด
    9.ผ้าเช็ดเลนส์
    10.แปรงทำความสะอาด
    ทุกอย่างมีบอกไว้ในแคตตาล็อกของวันที่ 1พ.ย.-15ธ.ค.53 แต่ปัจจุบันก็โปรโมชั่นตามนี้

แล้ววันนี้ผมได้ของที่สั่งไว้แล้ว ทุกอย่างก็ดูเรียบร้อยดี เสียอย่างเดียวที่ของแถมครับ มีปัญหาอยู่ชิ้นเดียว Notebook Bag มันควรจะเป็นกระเป๋าหนังสีดำตามในภาพแคตตาล็อก แต่ที่ผมได้มามันคือกระเป๋าที่ใส่ของแถมครับ มันเป็นเหมือนแฟ้มพลาสติกใสๆที่ไว้ในพวกเอกสารยังไงยังงั้น นี่เหรอครับของที่ผมได้มา มันเหมือนไม่ได้มีค่าอะไรเลยแค่ใส่ของแถมจริงๆผมว่าแยกชิ้นแล้วใส่ถุงเอาก็ได้ ผมจะไม่ว่าพนักงานหรอกนะครับ เพราะในใบเสร็จที่ได้มา ตรงของแถมมันก็ไม่มี Notebook bag แต่มันมี Bag Plastic เพิ่มขึ้นมา ซึ่งนั่นหมายถึงว่าพนักงานเค้าไม่ได้มีส่วนรู้เห็นอะไรกับของแถมนี้ คือเค้าแถมมาตามที่กำหนดไว้นั้น สรุปคือต้องว่าที่บริษัทอ่ะครับ แถมของแถมไม่ได้ตรงกับความเป็นจริงที่บอกไว้ในแคตตาล็อกเลย

แค่อยากบอกให้ทุกคนได้ทราบครับ

sengkuku's Avatar
    จ.สป. สำโรง-เทพารักษ์

แต่จริงๆแล้วทุกใบปลิวมันจะมีเขียนหนังสือตัวเล็กๆ....จนแทบจะมองไม่เห็น
    ใจความว่า...อาจสินค้าอาจมีการเปลี่ยนแปลงโดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า
    เห็นประจำเลย...
    ...
    เวลาไปซื้ออะไรเดี๋ยวนี้ก็เลยทำใจ...ไม่ค่อยอะไรกับของแถมแล้วล่ะ...เซ็ง
    เอาเป็นว่าของที่ซื้อไม่มีปัญหา...ตรงสเป็คก็พอใจล่ะ

OverclockZone Member Heer_nut's Avatar

ทำไมไม่โวยวายที่ร้านเหรอครับท่าน -*-

OverclockZone Member clayzizer's Avatar

ของแถม Notebook กากทุกร้านอะ ไม่เคยเจอดีๆ ไม่แถมหูฟังพวก Logitech แท่นรอง Cooler Master ไปทีเดียวเลยฟระได้ไม่ต้องไปซื้อใหม่ แถมมาซะห่วยเลย ชุดทำความสะอาดอีก อย่างกับแปรงปัดอันละบาท ฮ่วย !!!

Quote Originally Posted by sengkuku View Post
    แต่จริงๆแล้วทุกใบปลิวมันจะมีเขียนหนังสือตัวเล็กๆ....จนแทบจะมองไม่เห็น
    ใจความว่า...อาจสินค้าอาจมีการเปลี่ยนแปลงโดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า
    เห็นประจำเลย...
    ...
    เวลาไปซื้ออะไรเดี๋ยวนี้ก็เลยทำใจ...ไม่ค่อยอะไรกับของแถมแล้วล่ะ...เซ็ง
    เอาเป็นว่าของที่ซื้อไม่มีปัญหา...ตรงสเป็คก็พอใจล่ะ

เห็นด้วยกับท่านนี้นะ ปกติมันจะมีบอกไว้แล้ว
    ว่ามันสามารถเปลี่ยนได้ โดยไม่ต้องบอกล่วงหน้า ^_^

แล้วมันก็เลยเวลาในแคตตาล๊อกแล้วด้วย

^ ผมไม่ได้มีส่วนได้เสียอะไรนะ
    แต่อยากบอกว่าอย่าไปใส่ใจอะไรมากกับของแถม
    สนใจของที่เราต้องการซื้อจริงๆ ดีกว่า
    Last edited by ozeris; 26 Dec 2010 at 09:31:35.

ผมอยากรูว่าไอ้ของแถมที่แถมๆกันมา 10 กว่าอย่างนี่มันมีมูลค่าถึง 200 บาทรึเปล่า??

ซื้อของราคาเป็นหมื่น+ ของแถม 100 กว่าบาท อิอิ

รบกวนแจ้งให้ละเอียดกว่านี้ได้มั้ยครั ว่าสาขาไหน ที่ไหนอย่างไร ครับ

OverclockZone Member Zyxzenze's Avatar
    วิญญาณแมวหลังศาล

Quote Originally Posted by p6010 View Post
    ผมอยากรูว่าไอ้ของแถมที่แถมๆกันมา 10 กว่าอย่างนี่มันมีมูลค่าถึง 200 บาทรึเปล่า??

ซื้อของราคาเป็นหมื่น+ ของแถม 100 กว่าบาท อิอิ

ขอแถมแรม 2-4 GB อย่างเดียว ที่เหลือไม่เอา คุ้มกว่ากันเยอะเลย

OverclockZone Member nos21's Avatar

ผมไม่เคยได้ใช้ของที่มันแถมมาเลย ให้คนอื่นหมด ดีกว่าเก็บไว้ไม่ได้ใช้

OverclockZone Member monkomoro45's Avatar

เรื่องของแถมถ้าไม่ชอบใจก็ไม่เอาได้ครับ แล้วก็บอกร้านขอลดราคาไป เช็คตั้งแต่หน้าร้านเรียบร้อยถูกใจไม่ถูกใจก็บอกไปเลยนะครับ

OverclockZone Member JUNOz's Avatar

เมาท์ที่แถมมา ผมใช้ 3 วันพัง ของอย่างอื่นไม่กล้าใช้์
    ตอนนี้กำลังตามเรื่องประกัน NB ที่ร้านเพิ่มให้เพื่มตามโปรโมชั่น จาก1เป็น2 ปีอยู่
    ตอนแรกอยู่ที่ร้านบอกอาทิตย์เดียวเพิ่มให้ อาทิตย์ที่2โทรไปบอกก่อนปีใหม่ นี้ก็จะปีใหม่แล้ว

OverclockZone Member chatanan's Avatar

HWH แต่ละสาขาบริการไม่เหมือนกัน ผมคน ตจว. เคยซื้อที่

HWH จ.หนองคาย บริการดีมากๆๆๆๆ ทั้งลด ทั้งแถม

แต่ถ้าเป็นที่ HWH จ.อุดรธานี ร้านนี้ไม่มีง้อ อยากซื้อก็ซื้อ ไม่ค่อยสนใจเราเท่าไร ลดไม่ได้

ดังนั้นผมว่าสาขาแต่ละสาขาที่ไปซื้อน่าจะแตกต่างกันนะครับ

Bookmarks

Bookmarks