Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่อง เครื่องดับอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่อง เครื่องดับอะครับ

สเป็คผมตามรูปเลยนะครับ คือผมเล่นเกม ได้สัก10-20 นาทีแล้วเครื่องก็ดับวูบไปเลยครับ กดเปิดทันทียังไม่ได้ ต้องรอประมาณ1-2นาทีก่อนอะครับ เมื่อก่อนไม่เป็นเลยนะครับใช้มาเกือบๆปีแล้ว เพิ่งมาเป็นเมื่อกลางๆเดือนนี่เองครับ แต่ก่อนเล่นเกม BF2142 BF2 NFS carbon ไม่เคยดับเลยครับ
    แต่เดี๋ยวนี้เล่นทุกเกมดับทุกเกมที่กราฟฟิกสวยๆอะครับ ช่วยตอบทีคร้าบอะไรของผมมันเจ้งอะครับ

ช่วยด้วยคร้าบบบบ พรุ้งนี้ผมจะได้เอาไปซ่อมเลยถ้าhardware เจ้งอ่าครับบบ

Comment

ไม่การ์ดจอร้อน ก็ PSU ไฟไม่นิ่งอ่ะครับ

Comment

แล้วทำไงถึงหายอ่าครับ

Comment

เป็นที่powerหรือป่าวอะครับ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องอะครับ - -

Comment

ต้องลองเอา PSU ตัวอื่นมาเปลี่ยนดุอ่ะครับ

Comment

เป็นได้ว่า...
              1. PSU เสื่อม... ต้องลองเอาตัวอื่นมาเปลี่ยนดูงับ
              2. กาดจอร้อน ลองดูว่าพัดลมกาดจอ ยังทำงานปกติอยู่หรือเป่า
              3. cpu ร้อน ตามข้อ2.. อะ
              4. ฝุ่นในเครื่องเยอะจัด เลยร้อนทั้งเครื่อง (<<< มะน่ามั่ง ^^a')

Comment

Working...
              X