overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 15 of 15
    OverclockZone Member gviewweb's Avatar

Default web นี้ต้องกันสื่ออะไร

มีใครยังจำได้ไหม ก่อนหน้านี้มีกระทู้หนี่ง ชื่อกระทู้ประมาณว่า "เวปนี้ต้องกันสื่ออะไร" เวลาผ่านไปประมาณอาทิตย์กว่าๆแล้ว ช่วยหาหน่อย ขอบคุณครับ

OverclockZone Member K@iSer`'s Avatar
    ( ค่ายสุรธรรมพิทักษ์ )

OverclockZone Member Luxury_CV's Avatar
    Anาl7 ๏ IiาT@!_

เเอบเข้าไปดูมา ปรับปรุงข้อมูลอัดเเน้นขึ้นเยอะเลยครับ บอก ความยาวของเมนบอร์ดที่จะใส่ได้ด้วย ATX m-ATX ฯลฯ เเจ่มครับผมสนับสนุนให้ house bands ของไทยก้าวไกล ทัดเทียบนานาชาติครับผมจะคอยอุดหนุนนะครับ ผมมองว่า Gview มีเเนวคิดการวางตำเเหน่งเคส ที่เจ๋งดีครับ เรื่องทิดทางลมนี่สู้ชาวบ้านได้เเล้วเเน่นอน เเต่ อยากให้ใส่ความ ดุ ดิบ หรู เรียบ ๆ ไฮโซ บ้าง บางทีอะไรที่เยอะไปก็จะดูรกครับ สู้ๆๆ ครับ ^^"

ปลโดนใจมากโดยเฉพาะระบบ 360 องศาวิว เเจ่มครับ^^
    http://www.hualian.co.th/flash/bb.html
    Last edited by Luxury_CV; 26 Dec 2010 at 03:24:20.

OverclockZone Member gviewweb's Avatar

ขอบคุณมากที่ให้กำลังใจกับ Gview และ ให้ข้อเสนอแนะที่มีประโยชน์ เราชาว Gview จะนำไปปรับปรุงให้กับ Product Gview เราจะทำให้ดีที่สุดให้กับนัก IT ชาวไทย

OverclockZone Member K@iSer`'s Avatar
    ( ค่ายสุรธรรมพิทักษ์ )

Quote Originally Posted by gviewweb View Post
    ขอบคุณมากที่ให้กำลังใจกับ Gview และ ให้ข้อเสนอแนะที่มีประโยชน์ เราชาว Gview จะนำไปปรับปรุงให้กับ Product Gview เราจะทำให้ดีที่สุดให้กับนัก IT ชาวไทย

ส่วน link เดิมนั้นเป็นข้อมูลเก่าที่ Google จำไว้ ยังเป็น format เก่ามากๆ เป็น version แรก หลังจากนั้นมี version 2 ออกมา ล่าสุดเราได้ปรับปรุงอีกรอบหนึีง อยากให้สมาชิกทุกคนติชมหน่อยว่า อ่านแล้วเข้าใจง่ายหรือเปล่า
    Link http://www.hualian.co.th/detail.php?id=62

OverclockZone Member Luxury_CV's Avatar

สวยงามครับ ผมมีข้อจะถามหน่อยครับเกี่ยวกับเคส ITX รุ่น Cola กับ Nano ครับ ไม่ทราบว่ามันเล็กซักขนาดไหนครับ มันพอจะไส่การ์ดจอ hd5670 ได้ไหมอ่ะครับพอดีเเฟนชอบเคสรุ่นนี้ ลองอ่านเเล้วเห็นเขียนเเค่ว่าออนบอร์ด ไม่มั่นใจเลยขอถามกับ ตัวเเทนเลยดีกว่าท่าจะเเถลงไขได้ ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

ปล. มีเรื่องจะถามเพิ่มเติมครับ ถ้า มันไส่ไม่ได้จริงๆ พอทเสริมเเบบนี้ ตัวนี้มันจะลดทอน ความเเรงของการ์ดจอลงหรือเปล่าครับ เเล้วเค้าหาซื้อกันที่ไหนบ้าง เเล้วมีเเบบเป็นของการ์ดจอใหมครับ ในรูปมันเป็น PCI-2.1 Guru คนไหนทราบ บอกผู้น้อยคนนี้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับผม

รูปครับ
    Last edited by Luxury_CV; 26 Dec 2010 at 10:05:49.

ต้องบอกตรงๆว่า ITX cola และ Nano ไม่สามารถใส่ hd 5670 ได้นะครับ
    1. กำลังไฟไม่พอนะครับ
    2. ขนาด ถ้าเป็น VGA แบบ low profile ใส่ได้ แต่อยากให้ดูสักนิดว่า เป็นรุ่นไหน จะได้แนะนำให้ตรงแมนยำ
    ถ้าอยากใส่จริง ลองหาซื้อตัวแปลงตามรูปก่อน แล้วค่อยติดต่อ Gview จะ update PowerSupply ที่รองรับให้นะครับ เนอร์โทร 0849126358

ครับผม กว่าจะซื้อก็ โน้นครับ อีก 2เดือน ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ

ถ้ามีอะไรโทรมาก็ได้ หรือตั้งกระทู้ถามใน webboard ก็ได้ ทาง Gview จะพยายามตอบให้เร็วที่สุดครับ

OverclockZone Member tawat_kun's Avatar

Quote Originally Posted by gviewweb View Post
    ส่วน link เดิมนั้นเป็นข้อมูลเก่าที่ Google จำไว้ ยังเป็น format เก่ามากๆ เป็น version แรก หลังจากนั้นมี version 2 ออกมา ล่าสุดเราได้ปรับปรุงอีกรอบหนึีง อยากให้สมาชิกทุกคนติชมหน่อยว่า อ่านแล้วเข้าใจง่ายหรือเปล่า
    Link http://www.hualian.co.th/detail.php?id=62
    ที่มีคนมาโพสท์ถามตามหัวข้อก็เรื่องเกี่ยวกับข้อความข้างในเว็บนั่นแหละครับ
    ตามลิงค์ที่ให้มาเลยนะครับ จะมีข้อความ ซีพียูที่แนะนำ ของ อินเทลและเอเอ็มดี
    เขาเลยสงสัยว่าแล้วทำไมแนะนำอย่างนั้น เคสนี้ใส่ I7 หรือ X6 ไม่ได้หรือไง
    ซึ่งถ้าจะให้ชัดเจน ก็ลงไปในเว็บเลยครับว่าเป็นคุณสมบัติของ PSU ติดเคส
    และการบอกว่าซีพียูที่รองรับ/แนะนำ ก็ลงไปเลยครับว่า PSU ติดเคส รองรับ CPU ไม่เกิน 95W
    คนอ่านจะได้เข้าใจ เพราะเดี๋ยวก็เข้าใจว่า เคสนี้ใส่ได้หรือไม่ได้ มันเกี่ยวกับ PSU และเมนบอร์ด ไม่ใช่เหรอ

ท่าน tawat แนะนำได้ดี เดี๋ยวจะปรับปรุง

OverclockZone Member neverwalk's Avatar

Quote Originally Posted by tawat_kun View Post
    ที่มีคนมาโพสท์ถามตามหัวข้อก็เรื่องเกี่ยวกับข้อความข้างในเว็บนั่นแหละครับ
    ตามลิงค์ที่ให้มาเลยนะครับ จะมีข้อความ ซีพียูที่แนะนำ ของ อินเทลและเอเอ็มดี
    เขาเลยสงสัยว่าแล้วทำไมแนะนำอย่างนั้น เคสนี้ใส่ I7 หรือ X6 ไม่ได้หรือไง
    ซึ่งถ้าจะให้ชัดเจน ก็ลงไปในเว็บเลยครับว่าเป็นคุณสมบัติของ PSU ติดเคส
    และการบอกว่าซีพียูที่รองรับ/แนะนำ ก็ลงไปเลยครับว่า PSU ติดเคส รองรับ CPU ไม่เกิน 95W
    คนอ่านจะได้เข้าใจ เพราะเดี๋ยวก็เข้าใจว่า เคสนี้ใส่ได้หรือไม่ได้ มันเกี่ยวกับ PSU และเมนบอร์ด ไม่ใช่เหรอ
    ถูกต้องนะครับ ต้องชัดเจนกันหน่อย

OverclockZone Member cherryONE's Avatar

................................ ใช้งานอยู่
    Last edited by cherryONE; 29 Dec 2010 at 01:24:23.

OverclockZone Member khin7710's Avatar

มาช่วยเช็คเรตติ้ง

Bookmarks

Bookmarks