Announcement

Collapse
No announcement yet.

Sumsung 940BW กับ 931BW เลือกตัวไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Sumsung 940BW กับ 931BW เลือกตัวไหนดีครับ

Sumsung 940BW กับ 931BW 19 นิ้วทั้งคู่ เอาเรื่องประสิทธิภาพมาก่อน แล้วผมก้อยากทราบราคาของทั้ง2 ตัวนี้ด้วยครับ ไม่รู้ว่าแจ่มไหม หรือท่านใดจะแนะนำรุ่นอื่น ที่ 19 นิ้ว ก็เชิญเลยครับ ขอบคุณมากครับ

ถ้าเอามาทำงาน office อย่าเอา wide ครับ
    เพราะ ภาพที่ได้ จะเล็ก แบน อ้วนครับ

Comment

Originally posted by JunkMan View Post
      ถ้าเอามาทำงาน office อย่าเอา wide ครับ
      เพราะ ภาพที่ได้ จะเล็ก แบน อ้วนครับ
      ใช้กับงานเอกสารมันจะเพิ่มเนื้อที่ในการทำงานได้มากกว่าครับตัวอย่างที่ชัดเจนลองใช้กับ

Excel ดูสิครับแล้วจะรู้ เรื่องภาพจะยืดหรือบวมมันอยู่ที่การปรับของเราครับมันมีขนานที่

รองรับอยู่แล้วครับภาพที่ได้ก็ปกติแต่จะได้พื้นที่ด้านข้างไว้ทำงานเพิ่มขึ้น

ป.ล. 931BW น่าเล่นครับ
      Last edited by PANSA; 29 Oct 2007, 23:23:28.

Comment

เอาไว้เล่นเกมส์กับท่องเน็ตครับ ดูหนังนิดหน่อย แล้วอยากทราบอีกข้อนึงว่า จอ Wide จะทำให้ภาพในเกมส์ออนไลน์อย่าง Special force เพี้ยนไหมครับ

Comment

ใช้ 940bw อยู่ภาพสว่างชัด ดีครับ ปรับ 1440*900 ภาพไม่มีบวมครับใช้ wind เเล้วจะลืมจอธรรมดาเลยครับเนื้อที่มันกว้างกว่ามาก

Comment

Originally posted by gerrard View Post
            เอาไว้เล่นเกมส์กับท่องเน็ตครับ ดูหนังนิดหน่อย แล้วอยากทราบอีกข้อนึงว่า จอ Wide จะทำให้ภาพในเกมส์ออนไลน์อย่าง Special force เพี้ยนไหมครับ
            SF ผมใช้21นิ้วเล่นมันปรับได้คับ ไม่เพี้ยนคับ เล่นมันกว่าเดิมด้วย เพราะมันดูกว้างกว่า

Comment

ไม่จริงเลยครับที่บอกใช้จอ wide ทำงาน office แล้วภาพบวม ลองปรับความละเอียดดูครับ
              931BW อันนี้ก็หรูหราอะครับ
              940BW อันนี้ก็คุ้มค่า
              เอาง่ายๆถ้ามีเงินก็ 931 BW ครับ หรูดี แต่ถ้าไม่คิดอะไรมากก็ 940 BW ครับคุ้มค่ากับเงินที่จ่ายไปแน่นอน จะเอาแน่ๆก็เดินไปที่ร้านครับ แล้วไปยืนเทียบดูเลยครับ เลือกเอาอันที่ถูกใจครับ

ปล.ผมใช้ 940 BW plus อยู่ครับโดยส่วนตัวพอใจมากครับ

Comment

940BW ใช้อยู่ที่ทำงานก็ดีครับ

Comment

ใช้จอ wide อยู่ครับทำ Excel คล่องกว่าเดิมเยอะ ดูหนังก็ดี ภาพไม่เพี้ยนครับ ปร้ับ 1440 x 900

Comment

กำลังเลือกซื้ออยู่พอดี ขอบคุณครับ

Comment

ผมก็ใช้ 940BW อยู่ ค้มค่าน่าเล่นมากครับ ใช้แค่งาน office ไม่ต้องถึง 931BW หรอกครับ

Comment

Working...
                      X